Grades 1 to 12 Daily
Lesson Log
(Pang-araw-araw na Tala saPagtuturo)
Paaralan Baitang/Antas 9
Guro Asignatura FILIPINO
Petsa/Oras Markahan Una
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang 1awain sa paglinang
ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat
aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang
Pangnilalaman
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng Timog- Silangang Asya
B. Pamantayan sa
Pagganap
Ang mag-aaral ay nakapagsasagawa ng malikhaing panghihikayat tungkol sa isang book fair ng mga akdang pampanitikan ng Timog-Silangang Asya
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
(Isulatang code ng bawat
kasanayan)
( F9PN-la-b-39 ) 1. Nasusuri ang mga
pangyayari at ang kaugnayan nito sa
kasalukuyan sa lipunang Asyano
( F9PB-la-b-39) 2. Nabubuo ang sariling
paghatol o pagmamatuwid sa mga ideyang
nakapaloob sa akda.
* Natatalakay ang katuturan ng panitikan
at maikling kuwento.
( F9PT-la-b-39 ) 3. Nabibigyang-kahulugan
ang mahirap na salitang ginamit sa akda
batay sa denotibo o konotatibong
kahulugan
( F9PD-la-b-39 )4. Naihahambing ang ilang
piling pangyayarisa napanood na
telenobela sa ilang piling kaganapan sa
lipunang Asyano sa kasalukuyan
( F9PS-la-b-41 ) 5. Nasusuri ang
maikling kuwento batay sa paksa, mga
tauhan, pagkasunod-sunod ng
pangyayari, estilo sa pagsulat ng awtor,
atbp.
( F9PU-la-b-41 ) 6. Napagsusunod-
sunod ang mga pangyayari.
( F9WG-la-b-41 ) 7.
Nagagamit ang mga pang-
ugnay na hudyat ng
pagsusunod-sunod ng mga
pangyayari.
II. NILALAMAN Panitikan Ang Ama Ang Ama Anim na Sabado ng
Beyblade
ICL
III. KAGAMITANG PANTURO Led TV Batayang aklat Chart/Manila paper Led TV
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
pp. 12-17 pp. 12-17 p.12-17 pp. 16
2. Mga Pahina sa Kagamita
ng Pang-Mag-aaral
pp. 11-13 pp. 16-20 pp. 21-22 pp.22-23
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resources
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa
nakaraang aralin at/o
pagsisimulang bagong
aralin
Gawain I: Hulaan ang hihinging salita
batay sa mga larawang nakapalibot dito
Yugto ng Pagkatuto
A. Tuklasin (LM p.11
Paano mo naipakikita ang iyong
pagmamahal sa iyong ama
Ano ba ang beyblade?
Sumulat sa sagutang papel
ng mga salitang maaring
maglarawan sa beyblade.
B. Paghabi sa Layunin ng
Aralin
Ibahagi sa klase ang iyong ideya tungkol
sa
#PanitikangAsyano
Yugto ng Pagkatuto
B. Linangin (LM p.11)
Nasabihan mo na ba ng “ I LOVE YOU”
ang iyong ama?
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin
Yugto ng Pagkatuto
Gawain 1.a (LM p. 13)
Gawain 3 (LM p. 20)
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
Pagtalakay sa Kahulugan ng Panitikan
Yugto ng Pagkatuto
Gawain 1.b (LM pp. 13-14)
Pagtalakay sa akda Pagbasa/Panood ng video
clip ng kuwentong Anim na
Sabado ng Beyblade na
hango sa YouTube
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
Pagtalakay sa mga Uri ng Panitikan
(Piksyon at Di-Piksyon) at Mga Anyo ng
Panitikan.
Gawain 2(LM p. 16 ) Paano naiiba ang kuwentong
makabanghay sa iba pang uri ng
kuwento?
Pagtalakay sa Paksa
F. Paglinang sa
Kabihasaan
(Tungo sa Formative
Assessment)
Paggawa ng Sariling Mnemonics Tungkol
sa mga Anyo ng Panitikan
Yugto ng pagkatuto
B. Linangin (LM p.16-20)
Gawain 4 (LM p.21) Gawain 6 (LM p. 24)
G. Paglalapat ng Aralin sa
pang-araw-araw na buhay
Paano nakatutulong ang panitikan sa
iyong buhay?
Paano mo maipapadama ang
iyong pagmamahal sa mga
taong pinahahalagahan mo?
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang panitikan?
Ano-ano ang mga anyo at uri ng
panitikan?
Ang kuwentong
makabanghay ay nakabatay
sa pagkakasunod-sunog ng
pangyayari
I. Pagtataya ng Aralin Maikling pagsusulit Gawain 5 (LM p.21) Maikling Pagsusulit
J. Karagdagang Gawain
sa takdang-aralin at
remediation
V. MGA TALA ____Natapos ang aralin/gawain at maaari
nang magpatuloy sa mga susunod na
aralin.
____ Hindi natapos ang aralin/gawain
dahil sa kakulangan sa oras.
____Hindi natapos ang aralin dahil sa
integrasyon ng mga napapanahong mga
pangyayari.
____Hindi natapos ang aralin dahil
napakaraming ideya ang gustong ibahagi
ng mga mag-aaral patungkol sa paksang
____Natapos ang aralin/gawain at maaari
nang magpatuloy sa mga susunod na
aralin.
____ Hindi natapos ang aralin/gawain dahil
sa kakulangan sa oras.
____Hindi natapos ang aralin dahil sa
integrasyon ng mga napapanahong mga
pangyayari.
____Hindi natapos ang aralin dahil
napakaraming ideya ang gustong ibahagi
ng mga mag-aaral patungkol sa paksang
____Natapos ang aralin/gawain at maaari
nang magpatuloy sa mga susunod na
aralin.
____ Hindi natapos ang aralin/gawain
dahil sa kakulangan sa oras.
____Hindi natapos ang aralin dahil sa
integrasyon ng mga napapanahong mga
pangyayari.
____Hindi natapos ang aralin dahil
napakaraming ideya ang gustong ibahagi
ng mga mag-aaral patungkol sa paksang
____Natapos ang
aralin/gawain at maaari nang
magpatuloy sa mga susunod
na aralin.
____ Hindi natapos ang
aralin/gawain dahil sa
kakulangan sa oras.
____Hindi natapos ang aralin
dahil sa integrasyon ng mga
napapanahong mga
pangyayari.
pinag-aaralan.
_____ Hindi natapos ang aralin dahil sa
pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase
dulot ng mga gawaing pang-eskwela/ mga
sakuna/ pagliban ng gurong nagtuturo.
Iba pang mga Tala:
pinag-aaralan.
_____ Hindi natapos ang aralin dahil sa
pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase
dulot ng mga gawaing pang-eskwela/ mga
sakuna/ pagliban ng gurong nagtuturo.
Iba pang mga Tala:
pinag-aaralan.
_____ Hindi natapos ang aralin dahil sa
pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase
dulot ng mga gawaing pang-eskwela/
mga sakuna/ pagliban ng gurong
nagtuturo.
Iba pang mga Tala:
____Hindi natapos ang aralin
dahil napakaraming ideya ang
gustong ibahagi ng mga mag-
aaral patungkol sa paksang
pinag-aaralan.
_____ Hindi natapos ang
aralin dahil sa
pagkaantala/pagsuspindi sa
mga klase dulot ng mga
gawaing pang-eskwela/ mga
sakuna/ pagliban ng gurong
nagtuturo.
Iba pang mga Tala:
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga
mag-aaral na
nakakuha ng
80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mga
mag-aaral na
nangangailangan
ng iba pang
Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba
ang remedial?
Bilang ng mga
mag-aaral na
nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga
mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo
nakatulong ng
lubos? Paano ito
___ _sama-samang pagkatuto
____Think-Pair-Share
____Maliit na pangkatang talakayan
____malayang talakayan
____Inquiry based learning
___ _sama-samang pagkatuto
____Think-Pair-Share
____Maliit na pangkatang talakayan
____malayang talakayan
____Inquiry based learning
___ _sama-samang pagkatuto
____Think-Pair-Share
____Maliit na pangkatang talakayan
____malayang talakayan
____Inquiry based learning
___ _sama-samang
pagkatuto
____Think-Pair-Share
____Maliit na pangkatang
talakayan
nakatulong? ____replektibong pagkatuto
____ paggawa ng poster
____pagpapakita ng video
_____Powerpoint Presentation
____Integrative learning (integrating
current issues)
____Pagrereport /gallery walk
____Problem-based learning
_____Peer Learning
____Games
____Realias/models
____KWL Technique
____Quiz Bee
Iba pang Istratehiya sa
pagtuturo:______________
__________________________________
_________________
__________________________________
____replektibong pagkatuto
____ paggawa ng poster
____pagpapakita ng video
_____Powerpoint Presentation
____Integrative learning (integrating current
issues)
____Pagrereport /gallery walk
____Problem-based learning
_____Peer Learning
____Games
____Realias/models
____KWL Technique
____Quiz Bee
Iba pang Istratehiya sa
pagtuturo:______________
__________________________________
_________________
__________________________________
____replektibong pagkatuto
____ paggawa ng poster
____pagpapakita ng video
_____Powerpoint Presentation
____Integrative learning (integrating
current issues)
____Pagrereport /gallery walk
____Problem-based learning
_____Peer Learning
____Games
____Realias/models
____KWL Technique
____Quiz Bee
Iba pang Istratehiya sa
pagtuturo:______________
_________________________________
__________________
_________________________________
_
____malayang talakayan
____Inquiry based learning
____replektibong pagkatuto
____ paggawa ng poster
____pagpapakita ng video
_____Powerpoint
Presentation
____Integrative learning
(integrating current issues)
____Pagrereport /gallery
walk
____Problem-based learning
_____Peer Learning
____Games
____Realias/models
____KWL Technique
____Quiz Bee
Iba pang Istratehiya sa
pagtuturo:______________
________________________
________________________
___
________________________
__________

More Related Content

DOCX
LINGGO 1.docx
DOCX
LINGGO 1.docx
DOC
DLL FILIPINO fil 10 Enero 4-6.doc
DOC
ikatlong markahan ika limang aralin sagrade 9
DOCX
SEP. 5-8, 2022.docx
DOCX
Grade 4-1 q2 w1.docx
DOC
Quarter 1 LESSON PLAN Aralin 1 FILIPINO 9.doc
DOC
ikatlong markahan aralin unang aralin sa ikatlong markahan
LINGGO 1.docx
LINGGO 1.docx
DLL FILIPINO fil 10 Enero 4-6.doc
ikatlong markahan ika limang aralin sagrade 9
SEP. 5-8, 2022.docx
Grade 4-1 q2 w1.docx
Quarter 1 LESSON PLAN Aralin 1 FILIPINO 9.doc
ikatlong markahan aralin unang aralin sa ikatlong markahan

Similar to LINGGO 1.docx (20)

DOCX
DLL_FILIPINO 6_Q2_W10.docx
DOC
Aralin-3.docccccccccccccccccvvvvvvvvvvvvvv
DOC
Aralin 6.doc
DOCX
Aralin 3.2.docx
DOCX
Aralin 3.2 (1).docx
DOCX
Grade 4-1 q2 w2.docx
DOC
ikatlong markahan ikatlong linggo grade 9
PDF
DLL_FILIPINO 10_March282022.pdf
PDF
DLL-.5-oc (1).pdf
DOCX
Q4 WEEK 8 HUNYO 13.docx
DOCX
DLL_FILIPINO 9 2ngd Grading (Topic 3).docx
DOCX
Aralin 4.8 (Pangwakas na Gawain).docx
DOCX
Araling 3.6.docx
DOCX
DLL_FILIPINO 4_Q1_W1.docx
DOCX
Daily Lesson Log for Araling Panlipunan 7
DOCX
DLP-FIL-Q3-W5.docx
DOCX
DLL_FILIPINO 4_Q2_W1.docx
DOCX
FILIPINO 9 PANITIKANG ASYANO MAIKLING KUWENTO
DOCX
DLL-Week-1-FILIPINO-9-Aug.-22-26.docx
DOC
6 DLL IN FILIPINO 10. Aralin 1.6.doc
DLL_FILIPINO 6_Q2_W10.docx
Aralin-3.docccccccccccccccccvvvvvvvvvvvvvv
Aralin 6.doc
Aralin 3.2.docx
Aralin 3.2 (1).docx
Grade 4-1 q2 w2.docx
ikatlong markahan ikatlong linggo grade 9
DLL_FILIPINO 10_March282022.pdf
DLL-.5-oc (1).pdf
Q4 WEEK 8 HUNYO 13.docx
DLL_FILIPINO 9 2ngd Grading (Topic 3).docx
Aralin 4.8 (Pangwakas na Gawain).docx
Araling 3.6.docx
DLL_FILIPINO 4_Q1_W1.docx
Daily Lesson Log for Araling Panlipunan 7
DLP-FIL-Q3-W5.docx
DLL_FILIPINO 4_Q2_W1.docx
FILIPINO 9 PANITIKANG ASYANO MAIKLING KUWENTO
DLL-Week-1-FILIPINO-9-Aug.-22-26.docx
6 DLL IN FILIPINO 10. Aralin 1.6.doc
Ad

More from ronamaeboac2 (7)

PPTX
GAMIT-TURO-PAGSUSURI-RAMPANALO-TEMPLATE.pptx
PPTX
EBALWASYON-SHOPEE-DELIVERY-Powerpoint-Template.pptx
PPTX
Filipino 9-ikalawang Markahan-Elehiya-ppt.pptx
PPTX
FILIPINO 9-PAGSUSURI-RAMPANALO-TEMPLATE.pptx
PPTX
Filipino 9 lesson-Ikalawang Markahan Elehiya-ppt.pptx
PPTX
EBALWASYON-SHOPEE-DELIVERY-Powerpoint-Template.pptx
PPTX
Illustrador.pptx
GAMIT-TURO-PAGSUSURI-RAMPANALO-TEMPLATE.pptx
EBALWASYON-SHOPEE-DELIVERY-Powerpoint-Template.pptx
Filipino 9-ikalawang Markahan-Elehiya-ppt.pptx
FILIPINO 9-PAGSUSURI-RAMPANALO-TEMPLATE.pptx
Filipino 9 lesson-Ikalawang Markahan Elehiya-ppt.pptx
EBALWASYON-SHOPEE-DELIVERY-Powerpoint-Template.pptx
Illustrador.pptx
Ad

Recently uploaded (20)

PPTX
Kahalagahan_ng_Pagkonsumo_Ekonomiks9.pptx
PDF
Araling Panlipunan First Quarter Lesson 1 - Lipunan
PPTX
Y1-Aralin-1-Kahulugan-at-Kahalagahan-ng-Ekonomiks-converted.pptx
DOCX
nabdhjahdbajbdjkabadaaadaddadaasdsadsadada
PPTX
AP8 Q1 Week 1-5 Implikasyon ng Heograpiya ng Daigdig sa Pamumuhay ng mga Tao....
PPTX
Phatic, Emotive, at Expressive na Gamit ng Wika
DOCX
ap10_q1_exam.docxbadjhbjadjkashdjkashdjas
PPTX
MGA URI NG TEKSTO MODYUL 1 PAGBASA AT PAGSUSURI.pptx
PDF
PDF_MGA AKDA SA PANAHON NG PROPAGANDA AT HIMAGSIKAN_Week2.pdf
PPTX
Filipino 8 Unang Markahan Unang Linggo Panahon ng Himagsikan at Propaganda
PDF
AP7 MATATAG Q2 Week 1 - Kolonyalismo at Imperyalismo.pptx.pdf
PPTX
Art Theory and Critique Visual Arts Presentation in a Colorful Hand Drawn Sty...
PPTX
G6 - Lesson 1.3 Likas na Yaman ng Pilipinas
PPTX
Identification_Questions_Resilience_No_Answers.pptx
PPTX
EsP Quarter1 Module1 powerpoint presentation
PPTX
AP8_Q1_Week_3-4_Kabihasnang_Mycenaean.pptx
PPTX
GRADE 4 LESSON 2 GAME FOR EPP 4 QUARTER 1
PPTX
MAKABANSA-WEEK 1 DAY 1 QUARTER 1 2025-2026C(1).pptx
PPTX
Panitikan ng Rehiyon (LIT 101)_Olazo.pptx
PPTX
week 8 BAYOGRAPIKAL na sanaysay day 1.pptx
Kahalagahan_ng_Pagkonsumo_Ekonomiks9.pptx
Araling Panlipunan First Quarter Lesson 1 - Lipunan
Y1-Aralin-1-Kahulugan-at-Kahalagahan-ng-Ekonomiks-converted.pptx
nabdhjahdbajbdjkabadaaadaddadaasdsadsadada
AP8 Q1 Week 1-5 Implikasyon ng Heograpiya ng Daigdig sa Pamumuhay ng mga Tao....
Phatic, Emotive, at Expressive na Gamit ng Wika
ap10_q1_exam.docxbadjhbjadjkashdjkashdjas
MGA URI NG TEKSTO MODYUL 1 PAGBASA AT PAGSUSURI.pptx
PDF_MGA AKDA SA PANAHON NG PROPAGANDA AT HIMAGSIKAN_Week2.pdf
Filipino 8 Unang Markahan Unang Linggo Panahon ng Himagsikan at Propaganda
AP7 MATATAG Q2 Week 1 - Kolonyalismo at Imperyalismo.pptx.pdf
Art Theory and Critique Visual Arts Presentation in a Colorful Hand Drawn Sty...
G6 - Lesson 1.3 Likas na Yaman ng Pilipinas
Identification_Questions_Resilience_No_Answers.pptx
EsP Quarter1 Module1 powerpoint presentation
AP8_Q1_Week_3-4_Kabihasnang_Mycenaean.pptx
GRADE 4 LESSON 2 GAME FOR EPP 4 QUARTER 1
MAKABANSA-WEEK 1 DAY 1 QUARTER 1 2025-2026C(1).pptx
Panitikan ng Rehiyon (LIT 101)_Olazo.pptx
week 8 BAYOGRAPIKAL na sanaysay day 1.pptx

LINGGO 1.docx

  • 1. Grades 1 to 12 Daily Lesson Log (Pang-araw-araw na Tala saPagtuturo) Paaralan Baitang/Antas 9 Guro Asignatura FILIPINO Petsa/Oras Markahan Una UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang 1awain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman. A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng Timog- Silangang Asya B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakapagsasagawa ng malikhaing panghihikayat tungkol sa isang book fair ng mga akdang pampanitikan ng Timog-Silangang Asya C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulatang code ng bawat kasanayan) ( F9PN-la-b-39 ) 1. Nasusuri ang mga pangyayari at ang kaugnayan nito sa kasalukuyan sa lipunang Asyano ( F9PB-la-b-39) 2. Nabubuo ang sariling paghatol o pagmamatuwid sa mga ideyang nakapaloob sa akda. * Natatalakay ang katuturan ng panitikan at maikling kuwento. ( F9PT-la-b-39 ) 3. Nabibigyang-kahulugan ang mahirap na salitang ginamit sa akda batay sa denotibo o konotatibong kahulugan ( F9PD-la-b-39 )4. Naihahambing ang ilang piling pangyayarisa napanood na telenobela sa ilang piling kaganapan sa lipunang Asyano sa kasalukuyan ( F9PS-la-b-41 ) 5. Nasusuri ang maikling kuwento batay sa paksa, mga tauhan, pagkasunod-sunod ng pangyayari, estilo sa pagsulat ng awtor, atbp. ( F9PU-la-b-41 ) 6. Napagsusunod- sunod ang mga pangyayari. ( F9WG-la-b-41 ) 7. Nagagamit ang mga pang- ugnay na hudyat ng pagsusunod-sunod ng mga pangyayari. II. NILALAMAN Panitikan Ang Ama Ang Ama Anim na Sabado ng Beyblade ICL III. KAGAMITANG PANTURO Led TV Batayang aklat Chart/Manila paper Led TV A. Sanggunian 1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro pp. 12-17 pp. 12-17 p.12-17 pp. 16 2. Mga Pahina sa Kagamita ng Pang-Mag-aaral pp. 11-13 pp. 16-20 pp. 21-22 pp.22-23 3. Mga pahina sa Teksbuk 4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resources B. Iba pang Kagamitang Panturo IV. PAMAMARAAN A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimulang bagong aralin Gawain I: Hulaan ang hihinging salita batay sa mga larawang nakapalibot dito Yugto ng Pagkatuto A. Tuklasin (LM p.11 Paano mo naipakikita ang iyong pagmamahal sa iyong ama Ano ba ang beyblade? Sumulat sa sagutang papel ng mga salitang maaring maglarawan sa beyblade.
  • 2. B. Paghabi sa Layunin ng Aralin Ibahagi sa klase ang iyong ideya tungkol sa #PanitikangAsyano Yugto ng Pagkatuto B. Linangin (LM p.11) Nasabihan mo na ba ng “ I LOVE YOU” ang iyong ama? C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Yugto ng Pagkatuto Gawain 1.a (LM p. 13) Gawain 3 (LM p. 20) D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1 Pagtalakay sa Kahulugan ng Panitikan Yugto ng Pagkatuto Gawain 1.b (LM pp. 13-14) Pagtalakay sa akda Pagbasa/Panood ng video clip ng kuwentong Anim na Sabado ng Beyblade na hango sa YouTube E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 Pagtalakay sa mga Uri ng Panitikan (Piksyon at Di-Piksyon) at Mga Anyo ng Panitikan. Gawain 2(LM p. 16 ) Paano naiiba ang kuwentong makabanghay sa iba pang uri ng kuwento? Pagtalakay sa Paksa F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assessment) Paggawa ng Sariling Mnemonics Tungkol sa mga Anyo ng Panitikan Yugto ng pagkatuto B. Linangin (LM p.16-20) Gawain 4 (LM p.21) Gawain 6 (LM p. 24) G. Paglalapat ng Aralin sa pang-araw-araw na buhay Paano nakatutulong ang panitikan sa iyong buhay? Paano mo maipapadama ang iyong pagmamahal sa mga taong pinahahalagahan mo? H. Paglalahat ng Aralin Ano ang panitikan? Ano-ano ang mga anyo at uri ng panitikan? Ang kuwentong makabanghay ay nakabatay sa pagkakasunod-sunog ng pangyayari I. Pagtataya ng Aralin Maikling pagsusulit Gawain 5 (LM p.21) Maikling Pagsusulit J. Karagdagang Gawain sa takdang-aralin at remediation V. MGA TALA ____Natapos ang aralin/gawain at maaari nang magpatuloy sa mga susunod na aralin. ____ Hindi natapos ang aralin/gawain dahil sa kakulangan sa oras. ____Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasyon ng mga napapanahong mga pangyayari. ____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming ideya ang gustong ibahagi ng mga mag-aaral patungkol sa paksang ____Natapos ang aralin/gawain at maaari nang magpatuloy sa mga susunod na aralin. ____ Hindi natapos ang aralin/gawain dahil sa kakulangan sa oras. ____Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasyon ng mga napapanahong mga pangyayari. ____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming ideya ang gustong ibahagi ng mga mag-aaral patungkol sa paksang ____Natapos ang aralin/gawain at maaari nang magpatuloy sa mga susunod na aralin. ____ Hindi natapos ang aralin/gawain dahil sa kakulangan sa oras. ____Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasyon ng mga napapanahong mga pangyayari. ____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming ideya ang gustong ibahagi ng mga mag-aaral patungkol sa paksang ____Natapos ang aralin/gawain at maaari nang magpatuloy sa mga susunod na aralin. ____ Hindi natapos ang aralin/gawain dahil sa kakulangan sa oras. ____Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasyon ng mga napapanahong mga pangyayari.
  • 3. pinag-aaralan. _____ Hindi natapos ang aralin dahil sa pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase dulot ng mga gawaing pang-eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng gurong nagtuturo. Iba pang mga Tala: pinag-aaralan. _____ Hindi natapos ang aralin dahil sa pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase dulot ng mga gawaing pang-eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng gurong nagtuturo. Iba pang mga Tala: pinag-aaralan. _____ Hindi natapos ang aralin dahil sa pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase dulot ng mga gawaing pang-eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng gurong nagtuturo. Iba pang mga Tala: ____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming ideya ang gustong ibahagi ng mga mag- aaral patungkol sa paksang pinag-aaralan. _____ Hindi natapos ang aralin dahil sa pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase dulot ng mga gawaing pang-eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng gurong nagtuturo. Iba pang mga Tala: VI. PAGNINILAY A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya B. Bilang ng mga mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain para sa remediation C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mga mag-aaral na nakaunawa sa aralin. D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation? E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito ___ _sama-samang pagkatuto ____Think-Pair-Share ____Maliit na pangkatang talakayan ____malayang talakayan ____Inquiry based learning ___ _sama-samang pagkatuto ____Think-Pair-Share ____Maliit na pangkatang talakayan ____malayang talakayan ____Inquiry based learning ___ _sama-samang pagkatuto ____Think-Pair-Share ____Maliit na pangkatang talakayan ____malayang talakayan ____Inquiry based learning ___ _sama-samang pagkatuto ____Think-Pair-Share ____Maliit na pangkatang talakayan
  • 4. nakatulong? ____replektibong pagkatuto ____ paggawa ng poster ____pagpapakita ng video _____Powerpoint Presentation ____Integrative learning (integrating current issues) ____Pagrereport /gallery walk ____Problem-based learning _____Peer Learning ____Games ____Realias/models ____KWL Technique ____Quiz Bee Iba pang Istratehiya sa pagtuturo:______________ __________________________________ _________________ __________________________________ ____replektibong pagkatuto ____ paggawa ng poster ____pagpapakita ng video _____Powerpoint Presentation ____Integrative learning (integrating current issues) ____Pagrereport /gallery walk ____Problem-based learning _____Peer Learning ____Games ____Realias/models ____KWL Technique ____Quiz Bee Iba pang Istratehiya sa pagtuturo:______________ __________________________________ _________________ __________________________________ ____replektibong pagkatuto ____ paggawa ng poster ____pagpapakita ng video _____Powerpoint Presentation ____Integrative learning (integrating current issues) ____Pagrereport /gallery walk ____Problem-based learning _____Peer Learning ____Games ____Realias/models ____KWL Technique ____Quiz Bee Iba pang Istratehiya sa pagtuturo:______________ _________________________________ __________________ _________________________________ _ ____malayang talakayan ____Inquiry based learning ____replektibong pagkatuto ____ paggawa ng poster ____pagpapakita ng video _____Powerpoint Presentation ____Integrative learning (integrating current issues) ____Pagrereport /gallery walk ____Problem-based learning _____Peer Learning ____Games ____Realias/models ____KWL Technique ____Quiz Bee Iba pang Istratehiya sa pagtuturo:______________ ________________________ ________________________ ___ ________________________ __________