DAILY LESSON LOG Paaralan Baitang/Antas 10
Guro Asignatura FILIPINO
Petsa/Oras Markahan IKATLO
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawatlinggo na nakaangklasa Gabaysa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamoang layunin,maaari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang
ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan.Tinatayaito gamit ang mgaistratehiya ng Formative Assessment. Ganapna mahuhubog ang mga mag-aaral atmararamdamanang kahalagahan ng bawat
aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan.
B. Pamantayan sa Pagganap
Ang mag-aaral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang kritik tungkol sa alinmang akdang pampanitikang
Mediterranean.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat kasanayan
Nasusuri ang binasang anekdota
batay sa paksa, tauhan, tagpuan
at motibo.
(F10PB-IIIb-81)
Nabibigyang-kahulugan ang salita
batay sa ginamit na panlapi.
(F10PT-IIIb-77)
Nagagamit ang
kahusayang gramatikal,
diskursal at stratejik sa
pagsasalaysay (F10WG-
IIIb-72)
Naisusulat ang isang
orihinal na komiks strip
ng anekdota (F10PU-
IIIb-79)
II. NILALAMAN Ang nilalaman ay ang mga aralin sa baw at linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa hanggang
dalaw ang linggo.
Pagsusuri ng Binasang
Anekdota
Pagibigay-kahulugan ng mga
Salita
Paggamit ng buong
husay sa gramatikal,
diskursal at statejik na
pagsasalaysay mula sa
orihinal na anekdota.
KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa baw at araw . Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-
aaral.
A. Sanggunian
1. Mga Pahina ng Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag-
aaral
PanitikangPandaigdig
p.254-255
PanitikangPandaigdigp. PanitikangPandaigdigp.
256-259
PanitikangPandaigdig
p. 260-262
3. Mga pahina sa teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal
ng Learning Resource
DLP – Gawainbilang3.5 DLP – GawainBilang3.6 DLP GawainBilang3.7 DLP GawainBilang3.8
B. Iba pang kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN Gaw in ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gaw ain sa baw at araw . Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga
istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating
kaalaman na iniuugnay sa kanilang pang-araw -araw na karanasan.
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula
sa bagong aralin.
Pagbabalika-aral sa mitolohiyang
“Liongo”.
Pagbabalik-aral sa anekdotang
“Akasya o Kalabasa”
Magpapalipadngisang
eroplanongpapel,atang
matamaan angsiyang
magsasabi ng araling
napag-usapankahapon.
Magpapakitaang guro
ng isanghalimbawang
komiks.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagpapakita ng isang anekdota Ano ang ibig sabihin ng anekdota? Anonguri ng panitikan
ang MULLA
NASSREDDIN?
Anoang nakikita
ninyo?
C. Pag-uugnay sa mga halimbawa sa bagong aralin. Pagpapabasa ng anekdotang
“Akasya o Kalabasa”
Pagbibigay halimbawa ng salita na
may kasamang kahulugan.
Pagbabasasa sanaysayni
Saadi.
Anoang Komiks?
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan #1
Pagtatalakay sa anekdotang
“Akasya o Kalabasa”
Pagtatalakay sa anekdotang “Mullah
Nassreddin”
Anoang pagsasalay?
Bakitsinasabi itong
pinakamatandanguri ng
pagpapahayag?
Ano-anoangnilalaman
ng komiks?
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad
na bagong kasanayan #2
Pagtatalakay sa katangian ng
Anekdota
Paanoba gumawa ng
salaysaygamitang
ramatik,diskursal at
stratejik?
Bumataysa Gawain
blg.8
F. Paglinangsa Kabihasaan Anoang unang
mahalaganghakbangsa
pagsulatng salaysay?
Pagbabasasa
anekdotanggagawan
ng komiksstrip.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na
buhay
Ano ang aral/ mensahe ng akda?
Paano mo ito maiuugnay sa sariling
karanasan?
Bakitkinakailangang
magandaat kawili-wili
ang paksang salaysay?
H. Paglalahat ng Aralin Anoang gamitng
gramatikal,diskursal at
statejikna
pagsasalaysay?
Paanonaiibaang
komiksstripsaiabng
paraan ng pagsulatng
anekdota?
I. Pagtaya ng Aralin Pagsasanay: Suriin ang
anekdotang nabasa batay sa
paksa, tauhan, tagpuan, motibo
ng awtor, paraan ng pagsulat
Pagsasanay: Ibigay ang
kasingkahulugan ng mga salitang
nakasulat ng pahilig sa
pangungusap.
Sumulatngsalaysaymula
sa nabasangkuwento
gamitang diskursal,
Bumuong sariling
likhangKomiksStrip
batay sa anekdota.
stratejikna
pagsasalaysay.Bumatay
sa DLP Sheet.
J. Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin at
remediation
IV. Mga Tala
V. Pagninilay Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo.Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito maisasakatuparan?
Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang silaymatulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong
na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilangng mag-aaral na nakakuhang 80% sa
pagtataya
B. Bilangng mag-aaral na nangangailanganngiba
pang Gawainpara sa remediation
C. Nakatulongbaang remedial?Bilangngmag-aaral
na nakaunawasa aralin.
D. Bilangng mga mag-aaral na magpapatuloysa
remediation?
E. Alinsamga istratehiyangpagtuturoang
nakatulongnglubos?Paanoito nakatulong?
F. Anongsuliraninangakingnaranasanna
solusyunansatulongngakingpunongguroat
superbisor?
G. Anongkagamitangpanturoang akingnadibuho
na naiskong ibahagi samga kapwako guro?

More Related Content

PPTX
Anapora Katapora.pptx
DOCX
Tos filipino unang markahan grade 8
PPT
SANAYSAY.ppt
PPTX
Epiko grade 8
PPTX
Aralin 1.1.pptx FILIPINO 7 MATATAG CURRICULUM
PPTX
Q2 filipino 8 w6 ppt
PPTX
Nobela (christinesusana)
PPTX
EL FILIBUSTERISMO (Kabanata 30)
Anapora Katapora.pptx
Tos filipino unang markahan grade 8
SANAYSAY.ppt
Epiko grade 8
Aralin 1.1.pptx FILIPINO 7 MATATAG CURRICULUM
Q2 filipino 8 w6 ppt
Nobela (christinesusana)
EL FILIBUSTERISMO (Kabanata 30)

What's hot (20)

DOCX
Unang-Markahang-Pagsusulit-sa-FILIPINO-8.docx
PPTX
Kab.4 kabesang tales
PPTX
SANHI AT BUNGA.pptx
DOCX
Konotasyon at denotasyon
PPTX
Ang kababaihan ng taiwan, grade 9 filipino
PPTX
Elehiya sa kamatayan ni kuya
PPTX
Si Usman Ang Alipin.pptx
PPTX
panandang pandiskurso .pptx
DOCX
IKAAPAT NA MARKAHAN PAGSUSULIT.docx
DOCX
Unang markahang pagsusulit sa Filipino 8 w/ TOS
PPTX
Sanaysay ppt
DOCX
ACTIVITY SHEET SA TULA
DOCX
Demo ni dhang
PPTX
Ang Kuba ng Notre Dame-PPT.pptx
PPTX
Mga Uri ng Pang-abay
PDF
Filipino 10_Q3_Modyul 6_ver1.pdf
PPTX
Ang kababaihan ng taiwan (1)
PPTX
GRADE 9 TUNGGALIAN.pptx
PPTX
Pagkiklino. a lesson in Grade 7- second quarter
PPSX
Nobela at Uri ng Tunggalian
Unang-Markahang-Pagsusulit-sa-FILIPINO-8.docx
Kab.4 kabesang tales
SANHI AT BUNGA.pptx
Konotasyon at denotasyon
Ang kababaihan ng taiwan, grade 9 filipino
Elehiya sa kamatayan ni kuya
Si Usman Ang Alipin.pptx
panandang pandiskurso .pptx
IKAAPAT NA MARKAHAN PAGSUSULIT.docx
Unang markahang pagsusulit sa Filipino 8 w/ TOS
Sanaysay ppt
ACTIVITY SHEET SA TULA
Demo ni dhang
Ang Kuba ng Notre Dame-PPT.pptx
Mga Uri ng Pang-abay
Filipino 10_Q3_Modyul 6_ver1.pdf
Ang kababaihan ng taiwan (1)
GRADE 9 TUNGGALIAN.pptx
Pagkiklino. a lesson in Grade 7- second quarter
Nobela at Uri ng Tunggalian
Ad

Similar to Week 2 (20)

DOCX
Aralin 3.2.docx
DOCX
Aralin 3.2 (1).docx
DOCX
Nakabubuo ng isang orihinal na komikstrip banhay aralin
DOCX
LINGGO 1.docx
DOCX
LINGGO 1.docx
PDF
LE_Q3_Filipino 4_Lesson 6_Week 6 quart.pdf
DOC
1 DLL IN FILIPINO 10. Aralin 1.1. Ang Mtilohiya ng Roma (Cupid at Psyche)
DOCX
DLL_FILIPINO 4_Q3_W8.docx SCHOOL YEAR 2023
DOCX
DLP-FIL-Q3-W5.docx
DOC
6 DLL IN FILIPINO 10. Aralin 1.6.doc
DOC
6 DLL IN FILIPINO 10. Aralin 1.6 (1).doc
DOCX
Grade 4-1 q2 w1.docx
DOCX
DAILY LESSON PLAN WEEK 4 ALEGORYA NG YUNGIB SANAYSAY.docx
DOCX
DLL MATATAG _lesson plan FILIPINO 4 Q3 W5.docx
DOCX
LINGGO 1.docx
DOC
DLL FILIPINO fil 10 Enero 4-6.doc
DOCX
DLL_FILIPINO 5_Q4_W3.docxDLL_FILIPINO 5_
DOCX
DLL_FILIPINO 4_Q2_W1.docx
DOCX
Daily Lesson Log 3rd Quarter_Ekonomiks 9
DOCX
DLESSOLOG-FILIPINO-GRADE10-Q3-WEEK4.docx
Aralin 3.2.docx
Aralin 3.2 (1).docx
Nakabubuo ng isang orihinal na komikstrip banhay aralin
LINGGO 1.docx
LINGGO 1.docx
LE_Q3_Filipino 4_Lesson 6_Week 6 quart.pdf
1 DLL IN FILIPINO 10. Aralin 1.1. Ang Mtilohiya ng Roma (Cupid at Psyche)
DLL_FILIPINO 4_Q3_W8.docx SCHOOL YEAR 2023
DLP-FIL-Q3-W5.docx
6 DLL IN FILIPINO 10. Aralin 1.6.doc
6 DLL IN FILIPINO 10. Aralin 1.6 (1).doc
Grade 4-1 q2 w1.docx
DAILY LESSON PLAN WEEK 4 ALEGORYA NG YUNGIB SANAYSAY.docx
DLL MATATAG _lesson plan FILIPINO 4 Q3 W5.docx
LINGGO 1.docx
DLL FILIPINO fil 10 Enero 4-6.doc
DLL_FILIPINO 5_Q4_W3.docxDLL_FILIPINO 5_
DLL_FILIPINO 4_Q2_W1.docx
Daily Lesson Log 3rd Quarter_Ekonomiks 9
DLESSOLOG-FILIPINO-GRADE10-Q3-WEEK4.docx
Ad

Recently uploaded (20)

PPTX
PPT_FILIPINO_G4_Q2_W4.pptxhjshjhejhjhehhe
PPTX
FILIPINO 206: PANULAAN SA KASALUKUYANG PANAHON
PPTX
FILIPINO 10 ANG PARABULA NG TUSONG KATIWALA.pptx
PPTX
Panitikan-ng-Pilipinas - Introduction of Topic.pptx
DOCX
nabdhjahdbajbdjkabadaaadaddadaasdsadsadada
PPTX
Y1-Aralin-1-Kahulugan-at-Kahalagahan-ng-Ekonomiks-converted.pptx
PPTX
WEEK 8-sanaysay at burador sa filipino 8.pptx
PPTX
GRADE 4 LESSON 2 GAME FOR EPP 4 QUARTER 1
PPTX
Mga_Karunungang_Bayan SA mALAYSIA ........
DOCX
DAILY LOG LESSON FILIPINO 8 QUARTR1WEEK5
PDF
Araling Panlipunan Reviewer at mga Annswer Keys
PPTX
ORYENTASYON NG KURSO PANITIKAN....................pptx
PPTX
Panitikan ng Rehiyon (LIT 101)_Olazo.pptx
PPTX
Araling Panlipunan 3_Quarter 1_Week1 - Ang mga Simbolo sa Mapa
PPTX
AP7 MATATAG Q2 Week 1 - Kolonyalismo at Imperyalismo with Unang Misa.pptx
PPTX
WEEK7-Q1-relihiyon sa sinaunang kabihasnan.pptx
PPTX
IDE Lesson plan notes. kasaysayan ng wikang kastila
PPTX
G6 - Lesson 1.3 Likas na Yaman ng Pilipinas
PPTX
Malikhaing pagsulat sa filipino senior high
PDF
EsP 10 Most Essential Learning Competencies
PPT_FILIPINO_G4_Q2_W4.pptxhjshjhejhjhehhe
FILIPINO 206: PANULAAN SA KASALUKUYANG PANAHON
FILIPINO 10 ANG PARABULA NG TUSONG KATIWALA.pptx
Panitikan-ng-Pilipinas - Introduction of Topic.pptx
nabdhjahdbajbdjkabadaaadaddadaasdsadsadada
Y1-Aralin-1-Kahulugan-at-Kahalagahan-ng-Ekonomiks-converted.pptx
WEEK 8-sanaysay at burador sa filipino 8.pptx
GRADE 4 LESSON 2 GAME FOR EPP 4 QUARTER 1
Mga_Karunungang_Bayan SA mALAYSIA ........
DAILY LOG LESSON FILIPINO 8 QUARTR1WEEK5
Araling Panlipunan Reviewer at mga Annswer Keys
ORYENTASYON NG KURSO PANITIKAN....................pptx
Panitikan ng Rehiyon (LIT 101)_Olazo.pptx
Araling Panlipunan 3_Quarter 1_Week1 - Ang mga Simbolo sa Mapa
AP7 MATATAG Q2 Week 1 - Kolonyalismo at Imperyalismo with Unang Misa.pptx
WEEK7-Q1-relihiyon sa sinaunang kabihasnan.pptx
IDE Lesson plan notes. kasaysayan ng wikang kastila
G6 - Lesson 1.3 Likas na Yaman ng Pilipinas
Malikhaing pagsulat sa filipino senior high
EsP 10 Most Essential Learning Competencies

Week 2

  • 1. DAILY LESSON LOG Paaralan Baitang/Antas 10 Guro Asignatura FILIPINO Petsa/Oras Markahan IKATLO LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawatlinggo na nakaangklasa Gabaysa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamoang layunin,maaari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan.Tinatayaito gamit ang mgaistratehiya ng Formative Assessment. Ganapna mahuhubog ang mga mag-aaral atmararamdamanang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman. A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan. B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang kritik tungkol sa alinmang akdang pampanitikang Mediterranean. C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Isulat ang code ng bawat kasanayan Nasusuri ang binasang anekdota batay sa paksa, tauhan, tagpuan at motibo. (F10PB-IIIb-81) Nabibigyang-kahulugan ang salita batay sa ginamit na panlapi. (F10PT-IIIb-77) Nagagamit ang kahusayang gramatikal, diskursal at stratejik sa pagsasalaysay (F10WG- IIIb-72) Naisusulat ang isang orihinal na komiks strip ng anekdota (F10PU- IIIb-79) II. NILALAMAN Ang nilalaman ay ang mga aralin sa baw at linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa hanggang dalaw ang linggo. Pagsusuri ng Binasang Anekdota Pagibigay-kahulugan ng mga Salita Paggamit ng buong husay sa gramatikal, diskursal at statejik na pagsasalaysay mula sa orihinal na anekdota. KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa baw at araw . Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag- aaral. A. Sanggunian 1. Mga Pahina ng Gabay ng Guro 2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag- aaral PanitikangPandaigdig p.254-255 PanitikangPandaigdigp. PanitikangPandaigdigp. 256-259 PanitikangPandaigdig p. 260-262 3. Mga pahina sa teksbuk 4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource DLP – Gawainbilang3.5 DLP – GawainBilang3.6 DLP GawainBilang3.7 DLP GawainBilang3.8 B. Iba pang kagamitang Panturo III. PAMAMARAAN Gaw in ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gaw ain sa baw at araw . Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iniuugnay sa kanilang pang-araw -araw na karanasan.
  • 2. A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula sa bagong aralin. Pagbabalika-aral sa mitolohiyang “Liongo”. Pagbabalik-aral sa anekdotang “Akasya o Kalabasa” Magpapalipadngisang eroplanongpapel,atang matamaan angsiyang magsasabi ng araling napag-usapankahapon. Magpapakitaang guro ng isanghalimbawang komiks. B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagpapakita ng isang anekdota Ano ang ibig sabihin ng anekdota? Anonguri ng panitikan ang MULLA NASSREDDIN? Anoang nakikita ninyo? C. Pag-uugnay sa mga halimbawa sa bagong aralin. Pagpapabasa ng anekdotang “Akasya o Kalabasa” Pagbibigay halimbawa ng salita na may kasamang kahulugan. Pagbabasasa sanaysayni Saadi. Anoang Komiks? D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1 Pagtatalakay sa anekdotang “Akasya o Kalabasa” Pagtatalakay sa anekdotang “Mullah Nassreddin” Anoang pagsasalay? Bakitsinasabi itong pinakamatandanguri ng pagpapahayag? Ano-anoangnilalaman ng komiks? E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad na bagong kasanayan #2 Pagtatalakay sa katangian ng Anekdota Paanoba gumawa ng salaysaygamitang ramatik,diskursal at stratejik? Bumataysa Gawain blg.8 F. Paglinangsa Kabihasaan Anoang unang mahalaganghakbangsa pagsulatng salaysay? Pagbabasasa anekdotanggagawan ng komiksstrip. G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Ano ang aral/ mensahe ng akda? Paano mo ito maiuugnay sa sariling karanasan? Bakitkinakailangang magandaat kawili-wili ang paksang salaysay? H. Paglalahat ng Aralin Anoang gamitng gramatikal,diskursal at statejikna pagsasalaysay? Paanonaiibaang komiksstripsaiabng paraan ng pagsulatng anekdota? I. Pagtaya ng Aralin Pagsasanay: Suriin ang anekdotang nabasa batay sa paksa, tauhan, tagpuan, motibo ng awtor, paraan ng pagsulat Pagsasanay: Ibigay ang kasingkahulugan ng mga salitang nakasulat ng pahilig sa pangungusap. Sumulatngsalaysaymula sa nabasangkuwento gamitang diskursal, Bumuong sariling likhangKomiksStrip batay sa anekdota.
  • 3. stratejikna pagsasalaysay.Bumatay sa DLP Sheet. J. Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin at remediation IV. Mga Tala V. Pagninilay Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo.Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito maisasakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang silaymatulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita. A. Bilangng mag-aaral na nakakuhang 80% sa pagtataya B. Bilangng mag-aaral na nangangailanganngiba pang Gawainpara sa remediation C. Nakatulongbaang remedial?Bilangngmag-aaral na nakaunawasa aralin. D. Bilangng mga mag-aaral na magpapatuloysa remediation? E. Alinsamga istratehiyangpagtuturoang nakatulongnglubos?Paanoito nakatulong? F. Anongsuliraninangakingnaranasanna solusyunansatulongngakingpunongguroat superbisor? G. Anongkagamitangpanturoang akingnadibuho na naiskong ibahagi samga kapwako guro?