GRADES 1 to 12
Pang-Araw-araw na
Tala sa Pagtuturo
Paaralan: Baitang/Antas: GRADO 8 Markahan: UNA Petsa:
Guro: Asignatura: FILIPINO Linggo: UNA Sek:
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw
I. LAYUNIN
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng
Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang
mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikang sa Panahon ng mg Katutubo, Espanyol at Hapon.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang isang makatotohanang proyektong panturismo.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code sa bawat kasanayan
F8PT-Ia-c-19
Nabibigyang-kahulugan ang mga
talinghagang ginamit.
F8PN-Ia-c-20
Nahuhulaan ang mahahalagang
kaisipan at sagot sa mga
karunungang-bayang napakinggan
F8PU-Ia-c-20
Naibabahagi ang sariling kuro-
kuro sa mga detalye at kaisipang
nakapaloob sa akda batay sa:
-pagiging totoo o hindi totoo
-may batayan o kathang isip
lamang
F8PB-Ia-c-22
Naiuugnay ang mahahalagang
kaisipang nakapaloob sa mga
karunungang-bayan sa mga
pangyayari sa tunay na buhay sa
kasalukuyan
F8WG-Ia-c-17
Nagagamit ang paghahambing sa
pagbuo ng alinman sa bugtong,
salawikain, sawikain o kasabihan
(eupemistikong pahayag)
F8PS-Ia-c-20
Naisusulat ang sariling bugtong,
salawikain, sawikain o kasabihan
na angkop sa kasalukuyang
kalagayan
II. NILALAMAN Ang Nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
Aralin I: Karunungang-Bayan Aralin I: Karunungang-Bayan Aralin I: Karunungang-Bayan Paghahambing
III. KAGAMITANG PANTURO
Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian
1. Gabay ng Guro
2. Kagamitang Pang-Mag-aaral
3. Teksbuk Pinagyamang Pluma 8, pp. 7-24 Pinagyamang Pluma 8, pp. 7-24 Pinagyamang Pluma 8, pp. 7-24 Pinagyamang Pluma 8, pp. 7-24
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
selpon Activity notebook
IV. PAMAMARAAN
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng
maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw
A. Balik-aral sa Nakaraang Aralin o
Pagsisimula ng Bagong Aralin
Ilahad ang Mahalagang Tanong:
1. Bakit kailangang alamin ang iba’t
ibang akda na lumaganap sa
Pilipinas sa panahon ng mga
Katutubo, Espanyol at Hapones?
2. Paano nakatutulong sa
pagkakaroon ng kritikal na pag-iisip
ang pagbabasa ng panitikang
namayani sa iba’ti bang panahon?
Balik-aral sa nakaraang aralin. Balik-aral sa nakaraang aralin. Balik-aral sa nakaraang aralin.
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Magkakaroon ng gawain, pahina 8.
Isa-isahin ang iba’t ibang panitikan ng
Pilipino na alam ng mga mag-aaral.
Itatala ang kanilang sagot sa tulong
ng graphic organizer. Pagkatapos,
iproproseso ang sagot ng mga mag-
aaral.
Sagutin:
1. Alin sa iyong mga naitalang
panitikang Pilipino ang pinakagusto
mong basahin o pag-aralan? Bakit?
2. Sa iyong palagay, bakit
mahalagang pag-aralan ang iba’t
ibang panitikan n gating lahi?
3. Paano mapananatili at
mapauunlad ang panitikang minana
pa sa ating ninuno ng kasalukuyang
panahon?
Paglalahad sa mga Gabay ng
Tanong ukol sa babasahing akda.
Papangkatin ang mga mag-aaral
sa sa lima. Ipagagawa ang
bahaging Buoin Natin na nasa
pahina 15.
Pagpapabasa sa isang tula –
Noon at Ngayon. Pagkatapos.
Talakayin ito.
C. Pag-uugnay ng Halimbawa sa
Bagong Aralin
Talakayin ang tungkol sa panitikan at
mga kahalagahan ng pag-aaral dito.
Pagpapabasa sa akda- Karunungan
ng Buhay,
Pagbabahaginan sa klase. Sabihin:
Pansinin ang mga salitang may
diin sa tula, sa iyong palagay, ang
gamit ng mga ito? Gaano mo ba
kadalas gamitin ang mga
ganitong uri ng salita?
D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto
at Paglalahad ng Bagong
Kasanayan #1
Pagpaparinig sa nakarekord na
kasayasayan ng panitikang Pilipino
sa Panahon ng mga Katutubo,
Espanyol at Hapones na nakarekord
Pagtalakay sa akda Talakayin ang tungkol sa
Paghahambing at mga uri nito.
E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto
at Paglalahad ng Bagong
Kasanayan #2
Maglalahad ang guro ng limang
matatalinghagang pahayag. Hihingan
ang mga mag-aaral na ibigay ang
kahulugan ng mga ito.
Talakayin ang tungkol sa mga
akdang lumaganap bago dumating
ang mga Espanyol.
Paghingi ng mga halimbawa.
Tatalakayin ang mga ito.
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment)
Ipoproseso ang sagot ng mga mag-
aaral.
Talakayin ang ilang halimbawa ng
karunungang-bayan.
Pasagutan ang bahaging Madali
Lang ‘Yan at Subukin Pa, pahina
22.. Ipasuri ang sagot ng mga
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw
mag-aaral.
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-
Araw-araw na Buhay
Paghango sa pangunahing
mensahe ng akdang –
Karunungan ng Bayan.
Pagkatapos iuugnay ito sa tunay
na buhay.
H. Paglalahat ng Aralin Pagbuo ng sintesis ukol sa gawain.
I. Pagtataya ng Aralin Hihingan ang mga mag-aaral na
makapagbigay ng sariling halimbawa
ng Karunungang-bayan
Pagbuo ng mga pangungusap na
naghahambing batay sa mga
larawang ipapakita ng guro.
J. Karagdagang Gawain para sa
Takdang-Aralin at Remediation
Pagsulat ng Journal
Bakit kailang pag-aralan at
pahalagahan ng mga kabataan ang
mga karunungang-bayan sa
kasalukuyang panahon?
Pagpapatuloy sa pagsulat bilang
gawaing-bahay
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
Magnilay sa iyong mga istratehiya ng pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Anong pantulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan?
Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga estratehiya ng pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na masosolusyunan sa tulong ng
aking punongguro at supervisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?
Inihanda nina:
FRANCES P. RABOY / PELAGIA P. MADRIAGA
Binigyang-pansin ni:

More Related Content

DOCX
Linggo 1 - July 29 – August 2, 2024.docx
DOCX
Linggo 3-2.docx lesson log daily filipino
DOCX
Linggo 3-2.docx lesson log daily filipino
DOC
3 DLL IN FILIPINO 10. Aralin 1.3.doc
DOCX
August 7 11
DOC
Aralin 1 llllllllllllllllllllllllllllllllllllllll
DOC
DLL-2ND QRT.2ND WEEK.doc
DOC
Asian studies and topography in the east
Linggo 1 - July 29 – August 2, 2024.docx
Linggo 3-2.docx lesson log daily filipino
Linggo 3-2.docx lesson log daily filipino
3 DLL IN FILIPINO 10. Aralin 1.3.doc
August 7 11
Aralin 1 llllllllllllllllllllllllllllllllllllllll
DLL-2ND QRT.2ND WEEK.doc
Asian studies and topography in the east

Similar to Linggo 1-1.docx (20)

DOCX
DLL-Sa-Filipino (1).docx
DOC
4-DLL-IN-FILIPINO-10.-Aralin-1.4.doc
DOCX
Daily Lesson Log for Araling Panlipunan 7
DOC
Filipino 10 Aralin 1.3 Alegorya sa Yungib
DOCX
DAILY LESSON LOG IN FILIPINO 7 3R QUARETE
DOCX
Week 2
DOCX
SEP. 5-8, 2022.docx
DOCX
DLL_FILIPINO 9 2ngd Grading (Topic 1).docx
DOC
DLL FILIPINO 10-Aralin 2.1.doc
DOCX
FIL 7 DLL W1.docx 1 in filipino grade 7,
DOC
603011389-DLL-IN-ARALING-PANLIPUNAN-10-Aralin-1.doc
DOCX
DLL-march-14-18-fil.docx komunikasyon sa pananaliksik
DOCX
ARALIN 4.4.docxaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
DOCX
Aralin_3.1.docx mito alamat maikling kuwento
DOCX
502265875-Dll-Esp-10-1st-Quarter.docxmodule value
DOCX
filipino 10_2nd quarter.docx
DOCX
FILIPINO.docx
DOC
HELEN M. Q3W3 DLL.doc
DOCX
8 PAUNAWA, BABALA AT ANUNSIYO.docx
DOC
Aralin 4.2 sa Filipino Ikaapat na Markahan
DLL-Sa-Filipino (1).docx
4-DLL-IN-FILIPINO-10.-Aralin-1.4.doc
Daily Lesson Log for Araling Panlipunan 7
Filipino 10 Aralin 1.3 Alegorya sa Yungib
DAILY LESSON LOG IN FILIPINO 7 3R QUARETE
Week 2
SEP. 5-8, 2022.docx
DLL_FILIPINO 9 2ngd Grading (Topic 1).docx
DLL FILIPINO 10-Aralin 2.1.doc
FIL 7 DLL W1.docx 1 in filipino grade 7,
603011389-DLL-IN-ARALING-PANLIPUNAN-10-Aralin-1.doc
DLL-march-14-18-fil.docx komunikasyon sa pananaliksik
ARALIN 4.4.docxaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
Aralin_3.1.docx mito alamat maikling kuwento
502265875-Dll-Esp-10-1st-Quarter.docxmodule value
filipino 10_2nd quarter.docx
FILIPINO.docx
HELEN M. Q3W3 DLL.doc
8 PAUNAWA, BABALA AT ANUNSIYO.docx
Aralin 4.2 sa Filipino Ikaapat na Markahan
Ad

More from MitchellCam (20)

PDF
grade 8 Q1_LE_VE 8_Lesson 2_Week 2 (1).pdf
PPTX
grade 12 cayaga national high school DIASS M4.pptx
PPTX
grade 12 humss Introduction to philosophy ppt.pptx
PPTX
grade 8 sunflower power VAL-ED Q1 L2.pptx
PPTX
GRADE 11 CONTEMPORARY VISUAL ARTIST.pptx
PPTX
grade 12 humss Introduction to philosophy ppt.pptx
PPTX
senior high schools grade 12 pe ppt.pptx
PPTX
senior high Introduction to philosophy ppt.pptx
PPTX
Maternal and Infant & young child feeding.pptx
PPTX
Maternal nutrition & INFANT AND young child feeding.pptx
PPTX
Philippine Politics and Governments.pptx
PPTX
Philippine politics lesson-1-211112194809.pptx
DOCX
PPG Week a - The Concepts of Politics and Governance.docx
PPTX
Mystery grade 11-Box-Game-Template-1.pptx
PPT
Millionaire senior high school 20241.ppt
PPT
Millionaire senior high_2002_Template.ppt
PPTX
Hidden no 1-Picture-PPT-Template-ver-2.pptx
PPT
cash cab template grade 11 senior high.ppt
PPTX
grade 12 ppgovernance.Presentation1.pptx
PPTX
basta dengue orientation in grade seven.pptx
grade 8 Q1_LE_VE 8_Lesson 2_Week 2 (1).pdf
grade 12 cayaga national high school DIASS M4.pptx
grade 12 humss Introduction to philosophy ppt.pptx
grade 8 sunflower power VAL-ED Q1 L2.pptx
GRADE 11 CONTEMPORARY VISUAL ARTIST.pptx
grade 12 humss Introduction to philosophy ppt.pptx
senior high schools grade 12 pe ppt.pptx
senior high Introduction to philosophy ppt.pptx
Maternal and Infant & young child feeding.pptx
Maternal nutrition & INFANT AND young child feeding.pptx
Philippine Politics and Governments.pptx
Philippine politics lesson-1-211112194809.pptx
PPG Week a - The Concepts of Politics and Governance.docx
Mystery grade 11-Box-Game-Template-1.pptx
Millionaire senior high school 20241.ppt
Millionaire senior high_2002_Template.ppt
Hidden no 1-Picture-PPT-Template-ver-2.pptx
cash cab template grade 11 senior high.ppt
grade 12 ppgovernance.Presentation1.pptx
basta dengue orientation in grade seven.pptx
Ad

Recently uploaded (20)

PPTX
tsa-171010002222.pptxpowerpoint presentation
PPTX
MATATAG FILES-FILIPINO 7-QUARTER1-WEEK1.pptx
PPTX
FILIPINO 7 Q1 W5-TEKSTONG IMPORMASYONAL.pptx
DOCX
Pagsusulit Filipino 8 - Unang Markahan - Panahon ng Himagsikan at Propaganda
PPTX
Panitikan ng Rehiyon (LIT 101)_Olazo.pptx
DOCX
First Quarter PERIODICAL TEST IN AP 4.docx
PPTX
-Panghalip-at-Mga-Uri-Nito-at-Simposyum-Pagsagawa-Ng-Critique.pptx
PPTX
ESP QUARTER 1LESSON AND ACTIVITY.pptx
PPTX
AP8_Q1_Week_3-4_Kabihasnang_Mycenaean.pptx
PPTX
Values Education Curriculum Content.pptx
PPTX
KASAYASAYAN PPTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTT
PPTX
Salitang_Magkatugma_PPT.pptx............
PPTX
428931649-Pagsulat-Ng-Editoryal.pptxfilipino
PPTX
GMRC 3 Sariling Hilig at Kakayahan Quarter 1 Week 1
PPTX
IDE Lesson plan notes. kasaysayan ng wikang kastila
PDF
AP8_Q1_Week_3-4_Kabihasnang_Mycenaean.pdf
DOCX
BUWAN NG WIKANG PAMBANSA fLow of the Program 2025
PPTX
AP8_Q1_Week_3-2_Sinaunang_Kabihasnang_Mediterraneo.pptx
DOCX
DAILY LOG LESSON FILIPINO 8 QUARTR1WEEK5
PPTX
aralin1-240911022835-5d25b939 (1).pptxaralin1-240911022835-5d25b939 (1).pptx
tsa-171010002222.pptxpowerpoint presentation
MATATAG FILES-FILIPINO 7-QUARTER1-WEEK1.pptx
FILIPINO 7 Q1 W5-TEKSTONG IMPORMASYONAL.pptx
Pagsusulit Filipino 8 - Unang Markahan - Panahon ng Himagsikan at Propaganda
Panitikan ng Rehiyon (LIT 101)_Olazo.pptx
First Quarter PERIODICAL TEST IN AP 4.docx
-Panghalip-at-Mga-Uri-Nito-at-Simposyum-Pagsagawa-Ng-Critique.pptx
ESP QUARTER 1LESSON AND ACTIVITY.pptx
AP8_Q1_Week_3-4_Kabihasnang_Mycenaean.pptx
Values Education Curriculum Content.pptx
KASAYASAYAN PPTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTT
Salitang_Magkatugma_PPT.pptx............
428931649-Pagsulat-Ng-Editoryal.pptxfilipino
GMRC 3 Sariling Hilig at Kakayahan Quarter 1 Week 1
IDE Lesson plan notes. kasaysayan ng wikang kastila
AP8_Q1_Week_3-4_Kabihasnang_Mycenaean.pdf
BUWAN NG WIKANG PAMBANSA fLow of the Program 2025
AP8_Q1_Week_3-2_Sinaunang_Kabihasnang_Mediterraneo.pptx
DAILY LOG LESSON FILIPINO 8 QUARTR1WEEK5
aralin1-240911022835-5d25b939 (1).pptxaralin1-240911022835-5d25b939 (1).pptx

Linggo 1-1.docx

  • 1. GRADES 1 to 12 Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo Paaralan: Baitang/Antas: GRADO 8 Markahan: UNA Petsa: Guro: Asignatura: FILIPINO Linggo: UNA Sek: Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman. A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikang sa Panahon ng mg Katutubo, Espanyol at Hapon. B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang isang makatotohanang proyektong panturismo. C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Isulat ang code sa bawat kasanayan F8PT-Ia-c-19 Nabibigyang-kahulugan ang mga talinghagang ginamit. F8PN-Ia-c-20 Nahuhulaan ang mahahalagang kaisipan at sagot sa mga karunungang-bayang napakinggan F8PU-Ia-c-20 Naibabahagi ang sariling kuro- kuro sa mga detalye at kaisipang nakapaloob sa akda batay sa: -pagiging totoo o hindi totoo -may batayan o kathang isip lamang F8PB-Ia-c-22 Naiuugnay ang mahahalagang kaisipang nakapaloob sa mga karunungang-bayan sa mga pangyayari sa tunay na buhay sa kasalukuyan F8WG-Ia-c-17 Nagagamit ang paghahambing sa pagbuo ng alinman sa bugtong, salawikain, sawikain o kasabihan (eupemistikong pahayag) F8PS-Ia-c-20 Naisusulat ang sariling bugtong, salawikain, sawikain o kasabihan na angkop sa kasalukuyang kalagayan II. NILALAMAN Ang Nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo. Aralin I: Karunungang-Bayan Aralin I: Karunungang-Bayan Aralin I: Karunungang-Bayan Paghahambing III. KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral. A. Sanggunian 1. Gabay ng Guro 2. Kagamitang Pang-Mag-aaral 3. Teksbuk Pinagyamang Pluma 8, pp. 7-24 Pinagyamang Pluma 8, pp. 7-24 Pinagyamang Pluma 8, pp. 7-24 Pinagyamang Pluma 8, pp. 7-24 4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng Learning Resource B. Iba pang Kagamitang Panturo selpon Activity notebook IV. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
  • 2. Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw A. Balik-aral sa Nakaraang Aralin o Pagsisimula ng Bagong Aralin Ilahad ang Mahalagang Tanong: 1. Bakit kailangang alamin ang iba’t ibang akda na lumaganap sa Pilipinas sa panahon ng mga Katutubo, Espanyol at Hapones? 2. Paano nakatutulong sa pagkakaroon ng kritikal na pag-iisip ang pagbabasa ng panitikang namayani sa iba’ti bang panahon? Balik-aral sa nakaraang aralin. Balik-aral sa nakaraang aralin. Balik-aral sa nakaraang aralin. B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Magkakaroon ng gawain, pahina 8. Isa-isahin ang iba’t ibang panitikan ng Pilipino na alam ng mga mag-aaral. Itatala ang kanilang sagot sa tulong ng graphic organizer. Pagkatapos, iproproseso ang sagot ng mga mag- aaral. Sagutin: 1. Alin sa iyong mga naitalang panitikang Pilipino ang pinakagusto mong basahin o pag-aralan? Bakit? 2. Sa iyong palagay, bakit mahalagang pag-aralan ang iba’t ibang panitikan n gating lahi? 3. Paano mapananatili at mapauunlad ang panitikang minana pa sa ating ninuno ng kasalukuyang panahon? Paglalahad sa mga Gabay ng Tanong ukol sa babasahing akda. Papangkatin ang mga mag-aaral sa sa lima. Ipagagawa ang bahaging Buoin Natin na nasa pahina 15. Pagpapabasa sa isang tula – Noon at Ngayon. Pagkatapos. Talakayin ito. C. Pag-uugnay ng Halimbawa sa Bagong Aralin Talakayin ang tungkol sa panitikan at mga kahalagahan ng pag-aaral dito. Pagpapabasa sa akda- Karunungan ng Buhay, Pagbabahaginan sa klase. Sabihin: Pansinin ang mga salitang may diin sa tula, sa iyong palagay, ang gamit ng mga ito? Gaano mo ba kadalas gamitin ang mga ganitong uri ng salita? D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Paglalahad ng Bagong Kasanayan #1 Pagpaparinig sa nakarekord na kasayasayan ng panitikang Pilipino sa Panahon ng mga Katutubo, Espanyol at Hapones na nakarekord Pagtalakay sa akda Talakayin ang tungkol sa Paghahambing at mga uri nito. E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Paglalahad ng Bagong Kasanayan #2 Maglalahad ang guro ng limang matatalinghagang pahayag. Hihingan ang mga mag-aaral na ibigay ang kahulugan ng mga ito. Talakayin ang tungkol sa mga akdang lumaganap bago dumating ang mga Espanyol. Paghingi ng mga halimbawa. Tatalakayin ang mga ito. F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assessment) Ipoproseso ang sagot ng mga mag- aaral. Talakayin ang ilang halimbawa ng karunungang-bayan. Pasagutan ang bahaging Madali Lang ‘Yan at Subukin Pa, pahina 22.. Ipasuri ang sagot ng mga
  • 3. Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw mag-aaral. G. Paglalapat ng Aralin sa Pang- Araw-araw na Buhay Paghango sa pangunahing mensahe ng akdang – Karunungan ng Bayan. Pagkatapos iuugnay ito sa tunay na buhay. H. Paglalahat ng Aralin Pagbuo ng sintesis ukol sa gawain. I. Pagtataya ng Aralin Hihingan ang mga mag-aaral na makapagbigay ng sariling halimbawa ng Karunungang-bayan Pagbuo ng mga pangungusap na naghahambing batay sa mga larawang ipapakita ng guro. J. Karagdagang Gawain para sa Takdang-Aralin at Remediation Pagsulat ng Journal Bakit kailang pag-aralan at pahalagahan ng mga kabataan ang mga karunungang-bayan sa kasalukuyang panahon? Pagpapatuloy sa pagsulat bilang gawaing-bahay V. MGA TALA VI. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiya ng pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Anong pantulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita. A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation E. Alin sa mga estratehiya ng pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? F. Anong suliranin ang aking naranasan na masosolusyunan sa tulong ng aking punongguro at supervisor? G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? Inihanda nina: FRANCES P. RABOY / PELAGIA P. MADRIAGA Binigyang-pansin ni: