SlideShare a Scribd company logo
2
Most read
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw
I. LAYUNIN
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang
Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa
bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Mindanao.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mga mag-aaral ang isang makatotohanang proyektong panturismo.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code sa bawat
kasanayan
F7PT-Ic-d-2
Napatutunayang nagbabago ang
kahulugan ng mga salitang
naglalarawan batay sa ginamit na
panlapi.
F7PN-Ic-d-2
Nahihinuha ang kalalabasan ng mga
pangyayari batay sa akdang
napakinggan.
F7PB-Ic-d-2
Natutukoy at naipaliliwanag ang
mahahalagang kaisipan sa
binasang akda.
F7PS-Ic-d-2
Naibabahagi ang sariling
pananaw at saloobin sa pagiging
karapat-dapat/ di karapat-dapat
ng paggamit ng mga hayop bilang
mga tauhan sa pabula.
F7WG-I-cd-2
Nagagamit ang mga ekspresyong
naghahayag ng posibilidad
(maaari, baka, at iba pa)
F7PU-Ic-d-2
Naipahahayag nang pasulat ang
damdamin at saloobin tungkol sa
paggamit ng mga hayop bilang
mga tauhang nagsasalita at
kumikilos na parang tao o vice
versa.
II. NILALAMAN Ang Nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
Mga Akdang Pampanitikan: Salamin
ng Mindanao
Aralin 2: Pabula
Ang Mataba at Payat na Usa
Mga Akdang Pampanitikan:
Salamin ng Mindanao
Aralin 2: Pabula
Ang Mataba at Payat na Usa
Kaligirang Kasaysayan ng Pabula
Mga Akdang Pampanitikan:
Salamin ng Mindanao
Aralin 2: Pabula
Ang Mataba at Payat na Usa
Wika: Mga Ekspresiyon ng
Posibilidad
Mga Akdang Pampanitikan:
Salamin ng Mindanao
Aralin 2: Pabula
Ang Mataba at Payat na Usa
III. KAGAMITANG PANTURO
Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian
1. Gabay ng Guro
2. Kagamitang Pang-Mag-aaral
3. Teksbuk Pluma 7 Alinsunod sa Kto12 curriculum nina Ailene G. Baisa-Julian et.al
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng
Learning Resource
Rex Interactive: The online educational
for teachers, students, and parents
Rex Interactive: The online
educational for teachers, students,
and parents
Rex Interactive: The online
educational for teachers, students,
and parents
Rex Interactive: The online
educational for teachers, students,
and parents
B. Iba pang Kagamitang Panturo
Sipi ng aralin Activity notebook Activity notebook Sipi ng aralin
ppt ppt ppt ppt
IV. PAMAMARAAN
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng
maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
GRADE 7
Pang-Araw-araw na
Tala sa Pagtuturo
Paaralan: PACAC INTEGRATED SCHOOL Baitang/Antas: GRADO 7 Markahan: Una Petsa:
Guro: RHOLDAN S. AURELIO Asignatura: FILIPINO Linggo: Aralin 2 Oras:
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw
A. Balik-aral sa Nakaraang
Aralin o Pagsisimula ng
Bagong Aralin
Pagbabalik-tanaw sa nakaraang aralin. Balik-aral sa nakaraang
aralin/gawain.
Balik-aral sa nakaraang
aralin/gawain.
Balik-aral sa nakaraang
aralin/gawain.
B. Paghahabi sa Layunin ng
Aralin
Palawakin ang salitang “Inggit” gamit
ang concept map. Maaaring
magbahagi ng mga karanasan na
may kaugnayan sa salitang inggit.
Iproseso ang sagot ng mga mag-
aaral.
Ang binasang akda ay isang akdang
pampanitikan na nasa anyong
tuluyan,tinatawag itong pabula.
Paglalahad ng limang pangungusap
na ginamitan ng salitang nagpapakita
ng posibilidad. Tanggapin lahat ang
sagot ng mga mag-aaral.
Muling balikan ang lunsarang aralin
Ang Mataba at Payat na Usa.
C. Pag-uugnay ng Halimbawa sa
Bagong Aralin
Ilahad ang pamagat ng lunsarang
aralin.
Ano ang pabula? Sabihin na ang mga nasaliungguhitan
sa pangungusap ay mga salitang
nagpapakita ng posibilidad.
Maikling pagbubuod ukol sa akda.
D. Pagtalakay ng Bagong
Konsepto at Paglalahad ng
Bagong Kasanayan #1
Pagtalakay sa bahaging
Pagpapalawak ng Talasalitaan
(Nakapaloob sa gawain sa
“Pagpapalawig”) Iproproseso ang
naging gawain ng mga mag-aaral.
Talakayin ang tungkol sa Pabula –
Kaligirang Kasaysayan/katangian
nito.
Talakayin ang tungkol sa mga
Ekspresiyong Nagpapahayag ng
Posibilidad.
Magkakaroon ng pangkatang
gawain. Ipagawa ang gawain na
nasa pahina 10.
E. Pagtalakay ng Bagong
Konsepto at Paglalahad ng
Bagong Kasanayan #2
Pagbasa sa lunsarang akda, Ang
Mataba at Payat na Usa.
Iproproseso ang sagot ng mga mag-
aaral.
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative
Assessment)
Talakayin ang tungkol sa akda. Ipagawa ang bahaging Madali Lang
‘Yan sa aklat na Pluma 7, pp.44-45
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-
Araw-araw na Buhay
Pagkuha sa pangunahing konsepto
tungkol sa akda.
H. Paglalahat ng Aralin Epektibo bang gamitin ang mga
hayop upang maipahayag ang
isang kaisipan tungkol sa akda?
Ipagawa ang bahaging
Kongklusyon, p. 10
I. Pagtataya ng Aralin Gamit ang activity notebook, tayahin
ang damdamin at saloobin ng mga
mag-aaral kung karapat-dapat ba o
hindi karapat-dapat ang paggamit
ng mga hayop bilang mga tauhang
nagsasalita. Iproseso ang sagot ng
mga mag-aaral.
Magpakita ng isang larawan. Pabuuin
ang mga mag-aaral ng
pangungusap na ginagamitan ng
mga salitang nagpapakita ng
posibilidad at salungguhitan ang
mga ito. Iproseso ang sagot ng
mgamag-aaral.
J. Karagdagang Gawain para sa
Takdang-Aralin at
Remediation
V. MGA TALA
____Natapos ang aralin/gawain at
maaari nang magpatuloy sa mga
susunod na aralin.
____Hindi natapos ang aralin/gawain
____Natapos ang aralin/gawain at
maaari nang magpatuloy sa mga
susunod na aralin.
____Hindi natapos ang
____Natapos ang aralin/gawain at
maaari nang magpatuloy sa mga
susunod na aralin.
____Hindi natapos ang aralin/gawain
____Natapos ang aralin/gawain at
maaari nang magpatuloy sa mga
susunod na aralin.
____Hindi natapos ang
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw
dahil sa kakulangan sa oras.
____Hindi natapos ang aralin dahil sa
integrasyon ng mga napapanahong
mga pangyayari.
____Hindi natapos ang aralin dahil
napakaraming ideya ang gustong
ibahagi ng mga mag-aaral patungkol
sa paksang pinag-aaralan.
_____Hindi natapos ang aralin dahil sa
pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase
dulot ng mga gawaing pang-eskwela/
mga sakuna/ pagliban ng gurong
nagtuturo.
Iba pang mga Tala:
aralin/gawain dahil sa kakulangan
sa oras.
____Hindi natapos ang aralin dahil
sa integrasyon ng mga
napapanahong mga pangyayari.
____Hindi natapos ang aralin dahil
napakaraming ideya ang gustong
ibahagi ng mga mag-aaral patungkol
sa paksang pinag-aaralan.
_____Hindi natapos ang aralin dahil
sa pagkaantala/pagsuspindi sa mga
klase dulot ng mga gawaing pang-
eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng
gurong nagtuturo.
Iba pang mga Tala:
dahil sa kakulangan sa oras.
____Hindi natapos ang aralin dahil sa
integrasyon ng mga napapanahong
mga pangyayari.
____Hindi natapos ang aralin dahil
napakaraming ideya ang gustong
ibahagi ng mga mag-aaral patungkol
sa paksang pinag-aaralan.
_____Hindi natapos ang aralin dahil
sa pagkaantala/pagsuspindi sa mga
klase dulot ng mga gawaing pang-
eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng
gurong nagtuturo.
Iba pang mga Tala:
aralin/gawain dahil sa kakulangan
sa oras.
____Hindi natapos ang aralin dahil
sa integrasyon ng mga
napapanahong mga pangyayari.
____Hindi natapos ang aralin dahil
napakaraming ideya ang gustong
ibahagi ng mga mag-aaral patungkol
sa paksang pinag-aaralan.
_____Hindi natapos ang aralin dahil
sa pagkaantala/pagsuspindi sa mga
klase dulot ng mga gawaing pang-
eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng
gurong nagtuturo.
Iba pang mga Tala:
VI. PAGNINILAY
Magnilay sa iyong mga istratehiya ng pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Anong pantulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin
ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga estratehiya ng
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
____sama-samang pagkatuto
____Think-Pair-Share
____Maliit na pangkatang talakayan
____malayang talakayan
____Inquiry based learning
____replektibong pagkatuto
____paggawa ng poster
____pagpapakita ng video
____Powerpoint Presentation
____Integrative learning (integrating
current issues)
____Pagrereport /gallery walk
____Problem-based learning
____Peer Learning
____sama-samang pagkatuto
____Think-Pair-Share
____Maliit na pangkatang talakayan
____malayang talakayan
____Inquiry based learning
____replektibong pagkatuto
____paggawa ng poster
____pagpapakita ng video
____Powerpoint Presentation
____Integrative learning (integrating
current issues)
____Pagrereport /gallery walk
____Problem-based learning
____Peer Learning
____sama-samang pagkatuto
____Think-Pair-Share
____Maliit na pangkatang talakayan
____malayang talakayan
____Inquiry based learning
____replektibong pagkatuto
____paggawa ng poster
____pagpapakita ng video
____Powerpoint Presentation
____Integrative learning (integrating
current issues)
____Pagrereport /gallery walk
____Problem-based learning
____Peer Learning
____sama-samang pagkatuto
____Think-Pair-Share
____Maliit na pangkatang talakayan
____malayang talakayan
____Inquiry based learning
____replektibong pagkatuto
____paggawa ng poster
____pagpapakita ng video
____Powerpoint Presentation
____Integrative learning (integrating
current issues)
____Pagrereport /gallery walk
____Problem-based learning
____Peer Learning
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw
____Games
____Realias/models
____KWL Technique
____Quiz Bee
Iba pang Istratehiya sa
pagtuturo:____________________
Paano ito nakatulong?
_____Nakatulong upang maunawaan
ng mga mag-aaral ang aralin.
_____ Naganyak ang mga mag-aaral
na gawin ang mga gawaing naiatas sa
kanila.
_____Nalinang ang mga kasanayan
ng mga mag-aaral
_____Pinaaktibo nito ang klase
Iba Pang Rason:
____________________________
____Games
____Realias/models
____KWL Technique
____Quiz Bee
Iba pang Istratehiya sa
pagtuturo:_____________________
_
Paano ito nakatulong?
_____Nakatulong upang
maunawaan ng mga mag-aaral ang
aralin.
_____ Naganyak ang mga mag-
aaral na gawin ang mga gawaing
naiatas sa kanila.
_____Nalinang ang mga kasanayan
ng mga mag-aaral
_____Pinaaktibo nito ang klase
Iba Pang Rason:
_________________________
____Games
____Realias/models
____KWL Technique
____Quiz Bee
Iba pang Istratehiya sa
pagtuturo:_____________________
Paano ito nakatulong?
_____Nakatulong upang maunawaan
ng mga mag-aaral ang aralin.
_____Naganyak ang mga mag-aaral
na gawin ang mga gawaing naiatas
sa kanila.
_____Nalinang ang mga kasanayan
ng mga mag-aaral
_____Pinaaktibo nito ang klase
Iba Pang Rason:
_____________________________
____Games
____Realias/models
____KWL Technique
____Quiz Bee
Iba pang Istratehiya sa
pagtuturo:____________________
Paano ito nakatulong?
_____Nakatulong upang
maunawaan ng mga mag-aaral ang
aralin.
_____ Naganyak ang mga mag-
aaral na gawin ang mga gawaing
naiatas sa kanila.
_____Nalinang ang mga kasanayan
ng mga mag-aaral
_____Pinaaktibo nito ang klase
Iba Pang Rason:
____________________________
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na masosolusyunan
sa tulong ng aking punongguro
at supervisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Inihanda ni: Iwinasto ni: Aprobado ni:
RHOLDAN S. AURELIO RANDY V. MEDRANO SHIRLEY A. ONZA, MT-II
Guro MT-I Officer-In-Charge

More Related Content

DOC
Asian studies and topography in the east
DOCX
Daily Lesson Log for Araling Panlipunan 7
DOCX
DLL4 (1).docx
DOCX
8 PAUNAWA, BABALA AT ANUNSIYO.docx
DOC
Quarter 1 LESSON PLAN Aralin 1 FILIPINO 9.doc
DOC
ikatlong markahan ika limang aralin sagrade 9
DOC
ikatlong markahan ikatlong linggo grade 9
DOCX
Linggo 1-1.docx
Asian studies and topography in the east
Daily Lesson Log for Araling Panlipunan 7
DLL4 (1).docx
8 PAUNAWA, BABALA AT ANUNSIYO.docx
Quarter 1 LESSON PLAN Aralin 1 FILIPINO 9.doc
ikatlong markahan ika limang aralin sagrade 9
ikatlong markahan ikatlong linggo grade 9
Linggo 1-1.docx

Similar to Aralin 1 llllllllllllllllllllllllllllllllllllllll (20)

DOC
ikatlong markahan aralin unang aralin sa ikatlong markahan
DOCX
LINGGO 1.docx
DOCX
DAILY LESSON LOG IN FILIPINO 7 3R QUARETE
DOCX
WEEK 3. daily lesson log komunikasyon at pananaliksik
DOCX
August 7 11
DOC
DLL FILIPINO fil 10 Enero 4-6.doc
DOCX
Aralin 4.8 (Pangwakas na Gawain).docx
DOCX
GR 6-FIL.-WK 1-QTR 3.docx..Grade 6 DLL WEEKLY PLAN OF THE LESSON FOR GRADE 6....
DOCX
FIL 7 DLL W1.docx 1 in filipino grade 7,
DOC
Aralin-3.docccccccccccccccccvvvvvvvvvvvvvv
DOCX
Aralin_3.1.docx mito alamat maikling kuwento
DOCX
Linggo 1 - July 29 – August 2, 2024.docx
DOCX
Q4 WEEK 8 HUNYO 13.docx
DOC
DLL-2ND QRT.2ND WEEK.doc
DOCX
6 FEASIBILITY STUDY.docx
DOCX
Linggo 3.docx presentation for ESP grade 9
DOCX
Linggo 3 DLL ON FILIPINO 8 FLORANTE AT LAURA
PDF
DLL-.5-oc (1).pdf
DOCX
DLL_FILIPINO 9 2ngd Grading (Topic 3).docx
DOCX
DLL_FILIPINO 4_Q2_W6.docx
ikatlong markahan aralin unang aralin sa ikatlong markahan
LINGGO 1.docx
DAILY LESSON LOG IN FILIPINO 7 3R QUARETE
WEEK 3. daily lesson log komunikasyon at pananaliksik
August 7 11
DLL FILIPINO fil 10 Enero 4-6.doc
Aralin 4.8 (Pangwakas na Gawain).docx
GR 6-FIL.-WK 1-QTR 3.docx..Grade 6 DLL WEEKLY PLAN OF THE LESSON FOR GRADE 6....
FIL 7 DLL W1.docx 1 in filipino grade 7,
Aralin-3.docccccccccccccccccvvvvvvvvvvvvvv
Aralin_3.1.docx mito alamat maikling kuwento
Linggo 1 - July 29 – August 2, 2024.docx
Q4 WEEK 8 HUNYO 13.docx
DLL-2ND QRT.2ND WEEK.doc
6 FEASIBILITY STUDY.docx
Linggo 3.docx presentation for ESP grade 9
Linggo 3 DLL ON FILIPINO 8 FLORANTE AT LAURA
DLL-.5-oc (1).pdf
DLL_FILIPINO 9 2ngd Grading (Topic 3).docx
DLL_FILIPINO 4_Q2_W6.docx
Ad

More from RholdanAurelio1 (20)

PPTX
PW072725.pptx aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
PPTX
PW080325.pptx ssssssssssssssssssssssssss
PPTX
8.-SIGNIFICANCE-OF-THE-STUDY nnnnnnnnnnnnnnnn.pptx
PPTX
PW03-09-25.pptx AAAAAaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
PPTX
individual-responsibility.pptx sssssssssss
PPTX
REport MASTERAL READING INSTRUCTION AND ASSESSMENT.pptx
PPTX
grade 7 pangangatwiran activity.pptx vvvvvvv
PPTX
Conjunctions-Linking-Ideas-Effectively (1).pptx
PPTX
3rd-class-komunikasyon.pptx xxxxxxxxxxxx
PPTX
2ND-CLASS-KOMUNIKASYON.pptx vvvvvvvvvvvvvvvvv
PPTX
11.-KINDS-OF-QUANTITATIVE-RESEARCH-DESIGNS-new.pptx
PPT
12.-chapter2-research-methods.ppt xxxxxxxxxx
PPTX
14.-sample.pptx vvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvv
PPTX
4.2.-recitation.pptx bbbbbbbbbbbbbbbbbbb
PPTX
PRACTICAL RESEARCH 2 quiz 1.pptx ddddddd
PPTX
QUIZ stating a problem.pptx nnnnnnnnnnnnnnnnnnn
PPTX
Introduction-to-Modal-Verbs.pptxdwwwwwwwwwwww
PPTX
TABLE DRESSING.pptx BBBBBBBBBBBBBBBBBBBBBBBBBBBBBBBBBB
PPTX
Prepare Stations and eQUIPMENT M3.pptxsaaaaaaaaaaaaaaaaa
PPTX
Prepare Service Station and EQUIPMENT WEEK 4.pptx
PW072725.pptx aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
PW080325.pptx ssssssssssssssssssssssssss
8.-SIGNIFICANCE-OF-THE-STUDY nnnnnnnnnnnnnnnn.pptx
PW03-09-25.pptx AAAAAaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
individual-responsibility.pptx sssssssssss
REport MASTERAL READING INSTRUCTION AND ASSESSMENT.pptx
grade 7 pangangatwiran activity.pptx vvvvvvv
Conjunctions-Linking-Ideas-Effectively (1).pptx
3rd-class-komunikasyon.pptx xxxxxxxxxxxx
2ND-CLASS-KOMUNIKASYON.pptx vvvvvvvvvvvvvvvvv
11.-KINDS-OF-QUANTITATIVE-RESEARCH-DESIGNS-new.pptx
12.-chapter2-research-methods.ppt xxxxxxxxxx
14.-sample.pptx vvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvv
4.2.-recitation.pptx bbbbbbbbbbbbbbbbbbb
PRACTICAL RESEARCH 2 quiz 1.pptx ddddddd
QUIZ stating a problem.pptx nnnnnnnnnnnnnnnnnnn
Introduction-to-Modal-Verbs.pptxdwwwwwwwwwwww
TABLE DRESSING.pptx BBBBBBBBBBBBBBBBBBBBBBBBBBBBBBBBBB
Prepare Stations and eQUIPMENT M3.pptxsaaaaaaaaaaaaaaaaa
Prepare Service Station and EQUIPMENT WEEK 4.pptx
Ad

Recently uploaded (20)

PPTX
QUIZZ BEEbuwanngwikangpambansaagosto2025.pptx
PPTX
Ang kahalagahan ng sariling pananampalataya sa paghubog ng.pptx
PPTX
tsa-171010002222.pptxpowerpoint presentation
PPTX
Ang mga Pangatnig at Transitional Devices
PPTX
AP8 Q1 Week 3-5 Kabihasnang Olmec.pptx
PPTX
PAMUMUHAY NG PAYAK BILANG PANSARILING PAGIINGAT SA KALIKASAN
PPTX
ARALING PANLIPUNAN 8 - ARALIN 2 MGA SINAUNANG KABIHASNAN
PDF
Ang Pantayong Pananaw _Bilang Diskursong _Pangkabihasnan_ by Zeus Salazar.pdf
PPTX
AP 7 Q1-2 mainland at insular NG TIMOG SILANGANG ASYA.pptx
PPTX
Module-1-Q1-Filipino.KPWKP..Grade11.pptx
PPTX
WEEK7-Q1-relihiyon sa sinaunang kabihasnan.pptx
PPTX
t-1690738168-buwan-ng-wika-quiz-bee_ver_2.pptx
PPTX
Grade 11 KPWKP Panahon ng Amerikano.pptx
PPTX
Q1-FILIPINO-5-WEEK-6-DAY-4.pptxgsgyabagx
PPTX
WEEK 1 ARALIN 1: PISIKAL NA HEOGRAPIYA NG TIMOG-SILANGANG ASYA
PPTX
GRADE 10 SYMPOSIUM_CRITIQUE PAPER_GRAMATIKA
PPTX
Q1-FILIPINO-5-WEEK-6-DAY-3.pptxbhaghgsshkhi
PPTX
Positibong Pananaw Gabay ang Pamilya.pptx
PPTX
ARALING PANLIPUNAN 8 - ARALIN 3 ESTRUKTURANG PANLIPUNAN SA IBA'T IBANG BAHAG...
PPTX
AP8 Q1 Week 3-4 Kabihasnang Mycenaean.pptx
QUIZZ BEEbuwanngwikangpambansaagosto2025.pptx
Ang kahalagahan ng sariling pananampalataya sa paghubog ng.pptx
tsa-171010002222.pptxpowerpoint presentation
Ang mga Pangatnig at Transitional Devices
AP8 Q1 Week 3-5 Kabihasnang Olmec.pptx
PAMUMUHAY NG PAYAK BILANG PANSARILING PAGIINGAT SA KALIKASAN
ARALING PANLIPUNAN 8 - ARALIN 2 MGA SINAUNANG KABIHASNAN
Ang Pantayong Pananaw _Bilang Diskursong _Pangkabihasnan_ by Zeus Salazar.pdf
AP 7 Q1-2 mainland at insular NG TIMOG SILANGANG ASYA.pptx
Module-1-Q1-Filipino.KPWKP..Grade11.pptx
WEEK7-Q1-relihiyon sa sinaunang kabihasnan.pptx
t-1690738168-buwan-ng-wika-quiz-bee_ver_2.pptx
Grade 11 KPWKP Panahon ng Amerikano.pptx
Q1-FILIPINO-5-WEEK-6-DAY-4.pptxgsgyabagx
WEEK 1 ARALIN 1: PISIKAL NA HEOGRAPIYA NG TIMOG-SILANGANG ASYA
GRADE 10 SYMPOSIUM_CRITIQUE PAPER_GRAMATIKA
Q1-FILIPINO-5-WEEK-6-DAY-3.pptxbhaghgsshkhi
Positibong Pananaw Gabay ang Pamilya.pptx
ARALING PANLIPUNAN 8 - ARALIN 3 ESTRUKTURANG PANLIPUNAN SA IBA'T IBANG BAHAG...
AP8 Q1 Week 3-4 Kabihasnang Mycenaean.pptx

Aralin 1 llllllllllllllllllllllllllllllllllllllll

  • 1. Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman. A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Mindanao. B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mga mag-aaral ang isang makatotohanang proyektong panturismo. C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Isulat ang code sa bawat kasanayan F7PT-Ic-d-2 Napatutunayang nagbabago ang kahulugan ng mga salitang naglalarawan batay sa ginamit na panlapi. F7PN-Ic-d-2 Nahihinuha ang kalalabasan ng mga pangyayari batay sa akdang napakinggan. F7PB-Ic-d-2 Natutukoy at naipaliliwanag ang mahahalagang kaisipan sa binasang akda. F7PS-Ic-d-2 Naibabahagi ang sariling pananaw at saloobin sa pagiging karapat-dapat/ di karapat-dapat ng paggamit ng mga hayop bilang mga tauhan sa pabula. F7WG-I-cd-2 Nagagamit ang mga ekspresyong naghahayag ng posibilidad (maaari, baka, at iba pa) F7PU-Ic-d-2 Naipahahayag nang pasulat ang damdamin at saloobin tungkol sa paggamit ng mga hayop bilang mga tauhang nagsasalita at kumikilos na parang tao o vice versa. II. NILALAMAN Ang Nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo. Mga Akdang Pampanitikan: Salamin ng Mindanao Aralin 2: Pabula Ang Mataba at Payat na Usa Mga Akdang Pampanitikan: Salamin ng Mindanao Aralin 2: Pabula Ang Mataba at Payat na Usa Kaligirang Kasaysayan ng Pabula Mga Akdang Pampanitikan: Salamin ng Mindanao Aralin 2: Pabula Ang Mataba at Payat na Usa Wika: Mga Ekspresiyon ng Posibilidad Mga Akdang Pampanitikan: Salamin ng Mindanao Aralin 2: Pabula Ang Mataba at Payat na Usa III. KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral. A. Sanggunian 1. Gabay ng Guro 2. Kagamitang Pang-Mag-aaral 3. Teksbuk Pluma 7 Alinsunod sa Kto12 curriculum nina Ailene G. Baisa-Julian et.al 4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng Learning Resource Rex Interactive: The online educational for teachers, students, and parents Rex Interactive: The online educational for teachers, students, and parents Rex Interactive: The online educational for teachers, students, and parents Rex Interactive: The online educational for teachers, students, and parents B. Iba pang Kagamitang Panturo Sipi ng aralin Activity notebook Activity notebook Sipi ng aralin ppt ppt ppt ppt IV. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan. GRADE 7 Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo Paaralan: PACAC INTEGRATED SCHOOL Baitang/Antas: GRADO 7 Markahan: Una Petsa: Guro: RHOLDAN S. AURELIO Asignatura: FILIPINO Linggo: Aralin 2 Oras:
  • 2. Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw A. Balik-aral sa Nakaraang Aralin o Pagsisimula ng Bagong Aralin Pagbabalik-tanaw sa nakaraang aralin. Balik-aral sa nakaraang aralin/gawain. Balik-aral sa nakaraang aralin/gawain. Balik-aral sa nakaraang aralin/gawain. B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Palawakin ang salitang “Inggit” gamit ang concept map. Maaaring magbahagi ng mga karanasan na may kaugnayan sa salitang inggit. Iproseso ang sagot ng mga mag- aaral. Ang binasang akda ay isang akdang pampanitikan na nasa anyong tuluyan,tinatawag itong pabula. Paglalahad ng limang pangungusap na ginamitan ng salitang nagpapakita ng posibilidad. Tanggapin lahat ang sagot ng mga mag-aaral. Muling balikan ang lunsarang aralin Ang Mataba at Payat na Usa. C. Pag-uugnay ng Halimbawa sa Bagong Aralin Ilahad ang pamagat ng lunsarang aralin. Ano ang pabula? Sabihin na ang mga nasaliungguhitan sa pangungusap ay mga salitang nagpapakita ng posibilidad. Maikling pagbubuod ukol sa akda. D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Paglalahad ng Bagong Kasanayan #1 Pagtalakay sa bahaging Pagpapalawak ng Talasalitaan (Nakapaloob sa gawain sa “Pagpapalawig”) Iproproseso ang naging gawain ng mga mag-aaral. Talakayin ang tungkol sa Pabula – Kaligirang Kasaysayan/katangian nito. Talakayin ang tungkol sa mga Ekspresiyong Nagpapahayag ng Posibilidad. Magkakaroon ng pangkatang gawain. Ipagawa ang gawain na nasa pahina 10. E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Paglalahad ng Bagong Kasanayan #2 Pagbasa sa lunsarang akda, Ang Mataba at Payat na Usa. Iproproseso ang sagot ng mga mag- aaral. F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assessment) Talakayin ang tungkol sa akda. Ipagawa ang bahaging Madali Lang ‘Yan sa aklat na Pluma 7, pp.44-45 G. Paglalapat ng Aralin sa Pang- Araw-araw na Buhay Pagkuha sa pangunahing konsepto tungkol sa akda. H. Paglalahat ng Aralin Epektibo bang gamitin ang mga hayop upang maipahayag ang isang kaisipan tungkol sa akda? Ipagawa ang bahaging Kongklusyon, p. 10 I. Pagtataya ng Aralin Gamit ang activity notebook, tayahin ang damdamin at saloobin ng mga mag-aaral kung karapat-dapat ba o hindi karapat-dapat ang paggamit ng mga hayop bilang mga tauhang nagsasalita. Iproseso ang sagot ng mga mag-aaral. Magpakita ng isang larawan. Pabuuin ang mga mag-aaral ng pangungusap na ginagamitan ng mga salitang nagpapakita ng posibilidad at salungguhitan ang mga ito. Iproseso ang sagot ng mgamag-aaral. J. Karagdagang Gawain para sa Takdang-Aralin at Remediation V. MGA TALA ____Natapos ang aralin/gawain at maaari nang magpatuloy sa mga susunod na aralin. ____Hindi natapos ang aralin/gawain ____Natapos ang aralin/gawain at maaari nang magpatuloy sa mga susunod na aralin. ____Hindi natapos ang ____Natapos ang aralin/gawain at maaari nang magpatuloy sa mga susunod na aralin. ____Hindi natapos ang aralin/gawain ____Natapos ang aralin/gawain at maaari nang magpatuloy sa mga susunod na aralin. ____Hindi natapos ang
  • 3. Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw dahil sa kakulangan sa oras. ____Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasyon ng mga napapanahong mga pangyayari. ____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming ideya ang gustong ibahagi ng mga mag-aaral patungkol sa paksang pinag-aaralan. _____Hindi natapos ang aralin dahil sa pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase dulot ng mga gawaing pang-eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng gurong nagtuturo. Iba pang mga Tala: aralin/gawain dahil sa kakulangan sa oras. ____Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasyon ng mga napapanahong mga pangyayari. ____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming ideya ang gustong ibahagi ng mga mag-aaral patungkol sa paksang pinag-aaralan. _____Hindi natapos ang aralin dahil sa pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase dulot ng mga gawaing pang- eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng gurong nagtuturo. Iba pang mga Tala: dahil sa kakulangan sa oras. ____Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasyon ng mga napapanahong mga pangyayari. ____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming ideya ang gustong ibahagi ng mga mag-aaral patungkol sa paksang pinag-aaralan. _____Hindi natapos ang aralin dahil sa pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase dulot ng mga gawaing pang- eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng gurong nagtuturo. Iba pang mga Tala: aralin/gawain dahil sa kakulangan sa oras. ____Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasyon ng mga napapanahong mga pangyayari. ____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming ideya ang gustong ibahagi ng mga mag-aaral patungkol sa paksang pinag-aaralan. _____Hindi natapos ang aralin dahil sa pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase dulot ng mga gawaing pang- eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng gurong nagtuturo. Iba pang mga Tala: VI. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiya ng pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Anong pantulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita. A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation E. Alin sa mga estratehiya ng pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? ____sama-samang pagkatuto ____Think-Pair-Share ____Maliit na pangkatang talakayan ____malayang talakayan ____Inquiry based learning ____replektibong pagkatuto ____paggawa ng poster ____pagpapakita ng video ____Powerpoint Presentation ____Integrative learning (integrating current issues) ____Pagrereport /gallery walk ____Problem-based learning ____Peer Learning ____sama-samang pagkatuto ____Think-Pair-Share ____Maliit na pangkatang talakayan ____malayang talakayan ____Inquiry based learning ____replektibong pagkatuto ____paggawa ng poster ____pagpapakita ng video ____Powerpoint Presentation ____Integrative learning (integrating current issues) ____Pagrereport /gallery walk ____Problem-based learning ____Peer Learning ____sama-samang pagkatuto ____Think-Pair-Share ____Maliit na pangkatang talakayan ____malayang talakayan ____Inquiry based learning ____replektibong pagkatuto ____paggawa ng poster ____pagpapakita ng video ____Powerpoint Presentation ____Integrative learning (integrating current issues) ____Pagrereport /gallery walk ____Problem-based learning ____Peer Learning ____sama-samang pagkatuto ____Think-Pair-Share ____Maliit na pangkatang talakayan ____malayang talakayan ____Inquiry based learning ____replektibong pagkatuto ____paggawa ng poster ____pagpapakita ng video ____Powerpoint Presentation ____Integrative learning (integrating current issues) ____Pagrereport /gallery walk ____Problem-based learning ____Peer Learning
  • 4. Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw ____Games ____Realias/models ____KWL Technique ____Quiz Bee Iba pang Istratehiya sa pagtuturo:____________________ Paano ito nakatulong? _____Nakatulong upang maunawaan ng mga mag-aaral ang aralin. _____ Naganyak ang mga mag-aaral na gawin ang mga gawaing naiatas sa kanila. _____Nalinang ang mga kasanayan ng mga mag-aaral _____Pinaaktibo nito ang klase Iba Pang Rason: ____________________________ ____Games ____Realias/models ____KWL Technique ____Quiz Bee Iba pang Istratehiya sa pagtuturo:_____________________ _ Paano ito nakatulong? _____Nakatulong upang maunawaan ng mga mag-aaral ang aralin. _____ Naganyak ang mga mag- aaral na gawin ang mga gawaing naiatas sa kanila. _____Nalinang ang mga kasanayan ng mga mag-aaral _____Pinaaktibo nito ang klase Iba Pang Rason: _________________________ ____Games ____Realias/models ____KWL Technique ____Quiz Bee Iba pang Istratehiya sa pagtuturo:_____________________ Paano ito nakatulong? _____Nakatulong upang maunawaan ng mga mag-aaral ang aralin. _____Naganyak ang mga mag-aaral na gawin ang mga gawaing naiatas sa kanila. _____Nalinang ang mga kasanayan ng mga mag-aaral _____Pinaaktibo nito ang klase Iba Pang Rason: _____________________________ ____Games ____Realias/models ____KWL Technique ____Quiz Bee Iba pang Istratehiya sa pagtuturo:____________________ Paano ito nakatulong? _____Nakatulong upang maunawaan ng mga mag-aaral ang aralin. _____ Naganyak ang mga mag- aaral na gawin ang mga gawaing naiatas sa kanila. _____Nalinang ang mga kasanayan ng mga mag-aaral _____Pinaaktibo nito ang klase Iba Pang Rason: ____________________________ F. Anong suliranin ang aking naranasan na masosolusyunan sa tulong ng aking punongguro at supervisor? G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? Inihanda ni: Iwinasto ni: Aprobado ni: RHOLDAN S. AURELIO RANDY V. MEDRANO SHIRLEY A. ONZA, MT-II Guro MT-I Officer-In-Charge