SlideShare a Scribd company logo
BAITANG 9
DETAILED LESSON
LOG
Paaralan
Mataas na Paaralang Nasyonal ng Las
Piñas-Gatchalian Annex Baitang
9
Guro Andrelyn E. Diaz
Asignatura Edukasyon sa
Pagpapakatao
Petsa ng
Pagtuturo
Oras
January 31, 2019
2:50-3:50 (Rizal) 4:10-5:10 (Bonifacio)
5:10-6:10 (Luna) 6:10-7:10 (Mabini)
Markahan
Ika-apat
Unang Sesyon
I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Nilalaman
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga pansariling
salik sa pagpili ng track o kursong akademik, teknikal-bokasyunal,
sining at disenyo at isports
B. Pamantayang
Pangnilalaman
(Content Standard)
Nagtatakda ang mga mag-aaral ng sariling tunguhin pagkatapos
ng haiskul na naaayon sa taglay na mga talent, pagpapahalaga,
tunguhin at katayuang ekonomiya
C. Pamantayan sa
Pagganap
(Performance
Standard)
Pangkaalaman:
Nakikilala ang mga pagbabagosa kaniyang talent, kakayahan at
hilig ( Mula Baitang 7) at naiuugnay ang mga ito sa pipiliing
kursong akademiko, teknikal-bokasyunal, sining at isports,
negosyo o hanapbuhay
 Naipaliwanag ang mga islogan at naiugnay ito sa kalayaan
na mapasiya mula sa mga pansariling salik sa pagpili ng
kurso
 Naipahayag ang kakayahang magpasiya para sa sarili at
malayang kilos-loob sa pagpili ng kukuning kurso
Pangkasanayan:
Napagninilayan ang mahahalagang hakbang na ginawa upang
mapaunlad ang kaniyang talent at kakayahan ayon sa kaniyang
hilig, interes, kasanayan (skills) at mga pagpapahalaga.
 Nakapagplano ng mga hakbangin para sa kursong kukunin
sa pamamagitan ng pagsusuri sa sarili (self-assessment) na
magiging batayan sa pagpili ng tamang kurso o trabaho
 Natutukoy ang interes o hilig at mga kaugnay na trabaho o
hanapbuhay upang maging batayan sa pagpili ng tamanag
kurso
Pang-unawa:
Napatutunayan na:
Ang pagiging tugma ng mga pansariling salik sa mga
pangangailangan (requirements) sa napiling kursong akademiko,
teknikal-bokasyunal, sining at isports, negosyo o hanapbuhay ay
daan upang magkaroon ng makabuluhang hanapbuhay o negosyo
at mayiyak ang pagiging produktibo at pakikibahagi sa
pagpapaunlad ng ekonomiya ng bansa
 Pagtalakay ng nilalaman ng pagpapalalim, pagsagot sa mga
tanong sa Tayahin ang iyong Pag-unawa, pagbuo at
pagpapaliwanag ng tatlong Batayang Konsepto
Pagsasabuhay:
Natutukoy ang mga paghahandang gagawin upang makamit ang
piniling kurong akademiko, teknikal-bokasyunal, sining at isports,
negosyo o hanapbuhay (Hal., pagkuha ng impormasyon at pag-
unawa sa mga tracks sa Senior High School)
 Pagsasagawa ng Heksagon ng mga interes at hilig at ang
paraan ng pagbabalanse ditto
 Pagninilay sa mga natukoy na interes/hilig, kasanayan,
talent, mga pagpapahalaga at mithiin sa buhay bilang
paghahanda sa paghahanap-buhay
 Pagbubuo ng plano gamit ang Force Field Anaysis
Tiyak na Layunin
Pangkaalaman:
Nakikilala ang mga pagbabagosa kaniyang talent, kakayahan at
hilig ( Mula Baitang 7) at naiuugnay ang mga ito sa pipiliing
kursong akademiko, teknikal-bokasyunal, sining at isports,
negosyo o hanapbuhay
 Naipaliwanag ang mga islogan at naiugnay ito sa kalayaan
na mapasiya mula sa mga pansariling salik sa pagpili ng
kurso
 Naipahayag ang kakayahang magpasiya para sa sarili at
malayang kilos-loob sa pagpili ng kukuning kurso
II. NILALAMAN
MODYUL 13: MGA PANSARILING SALIK SA PAGPILI NG TRACK
O KURSONG AKADEMIK, TEKNIKAL-BOKASYONAL, SINING AT
DISENYO, AT ISPORTS
III. KAGAMITANG
PANTURO (Learning
Resources)
A. Sanggunian
(References)
1. Mga Pahina sa abay ng
Guro(Teacher’s guide
pages)
Gabay ng guro pahina 105-113
2. Mga Pahina sa Kaga-
mitang Pang-mag-aaral
(Learner’s module pages)
Modyul ng Mag-aaral Pahina 201-231
3. Mga Pahina sa teksbuk
(Textbook pages)
4. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
(Teacher’s guide pages)
Manila paper, Movie clip, powerpoint, mga larawan, Graphic
Organizer
B. Iba pang Kagamitang
Panturo (Other Learning
Resources))
Lapel, whiteboard marker, laptop, speaker
IV. PAMAMARAAN
(Procedures)
A. Balik-aral sa
nakaraang aralin at /o
pagsisimula ng aralin
(Review previous
lesson)
(5 minutes)
Pakikinig sa awiting: “Pagsubok”
Ang pagpupunyagi ay pagtitiyaga na maaabot o makukuha ang
iyong layunin o mithiin sa buhay
B. Paghahabi ng layunin
sa aralin
(Establishing purpose
for the Lesson)
(5 minutes)
Panonood ng videoclip
Pagsisikap ng isang mag-aaral sa kanyang pag-aaral
https://youtu.be/pO5is6VWMo4?t=16
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin
(Presenting
examples/instances of
the new Lesson)
(5 Minutes)
Unang Bahagi:
Paggawa ng Multiple Intelligence Survey Form
Mula sa pahina, 205-207
Ikalawang Bahag (Hilig):
Paggawa ng RIASEC mula sa pahina 210-211
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #1
(Discussing new
Concept and
Practicing Skills #1)
Ikatlong Bahagi (Kasanayan):
Paggawa ng Tseklist ng mga Kasanayan (Personal Skills Checklist),
mula sa pahina 212-213
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #2
(Discussing new
concept and Practicing
Skills #2)
Ipapaliwanag ang resulta
Sa kanilang REASIC result
F. Paglinang sa
Kabihasnan
(Formative
Assessment)
(10 minutes)
Ipapabasa sa mga mag-aal ang pahina 217-219
G. Paglalapat ng aralin sa
pang araw-araw na
buhay
(Finding Practical
Applications of
Concepts and Skills in
Daily Living)
(10 minutes)
Mga pansariling salik sa
pagpili ng Track o kurso daan
sa maayos at maunlad na
hinaharap.
H. Paglalahat ng aralin
(Generalizations)
(5 Minutes
Mga PansarilingSaliksapagpilingtrack o kurso
Track o kursongakademiko, teknikal-bokasyunal, sining at disensyo at
isports
I. Pagtataya ng Aralin
(Evaluating Learning
Assessment)
(5 minutes)
J. Karagdagang Gawain
para sa takdang
aralin/remediation
(Additional Activities
for Application and
Remediation)
(3 minutes)
Ipapagawa ang Ikaapat na Bahagi (Pagpapahalaga) Pahina 213-
214 at ang Ikalimang Bahagi (Mithiin) Pahina 214-215
III. MGA TALA
IV. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
___Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% pataas
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation.
___ Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong baa ng
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
____ OO ____HIINDI
____ Bilang ng mga mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloysa
remediation?
____ Bilang ng mag-aaral na nagpatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istrate-hiyang
pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
____ Pagsasadula
____ Kolaboratibong pagkatuto
____ Iba’t-ibang pagtuturo
____ Lektyur ____ Pangkatan
Iba pa ___________________________________________________
F. Anong aralin ang aking
naranasan na solusyonan
sa tulong ng aking
punong-guro at
superbisor?
____ Bullying sa pagitan ng nga nag-aaral
____ Pah-uugali/Gawi ng mga pag-aaral
____ Masyadong kulang sa IMs
____ Kakulangan sa kagamitang panteknolohiya
____ Kompyuter
____ internet
Iba pa ____________________________________________________
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
____ Lokal na bidyo
____ Resaykel na kagamitan
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
guro?
Iba pa ___________________________________________________
Inihanda ni: Binigyang-pansin ni:
Andrelyn E. Diaz VIOLETA M. GONZALES
Guro, Baitang 9 Chief, CID/ OIC-ASDS
Officer-in-Charge

More Related Content

DOCX
Module 13 session 2
PDF
Hg g7-q1-module-2
PPTX
PAGKAMAMAMAYAN.pptx
PPTX
AP10-Q3-WEEK 1-2.pptx
DOCX
Module 11 session 2
DOCX
Esp 9 learning module
PDF
Hg g7-q1-module-3
DOC
AP 10 dll quarter 1 week 9 kontemporaryung isyu july 31 to august 4
Module 13 session 2
Hg g7-q1-module-2
PAGKAMAMAMAYAN.pptx
AP10-Q3-WEEK 1-2.pptx
Module 11 session 2
Esp 9 learning module
Hg g7-q1-module-3
AP 10 dll quarter 1 week 9 kontemporaryung isyu july 31 to august 4

What's hot (20)

DOCX
Module 12 session 1
PPTX
Aralin 1- Konsepto at Katuturan ng Pagkamamamayan-Citizenship.pptx
DOCX
ESP 9 MODYUL 3
DOCX
Module 11 session 1
PDF
Es p grade 9 3rd quarter
PDF
K-TO-12 GRADE 8 FILIPINO Ikatlong Markahan
PDF
dokumen.tips_aralin-1-konsepto-at-katuturan-ng-pagkamamamayan-citizenship.pdf
DOCX
Summative-test-2nd-quarter.docx
PPTX
Ang pambansang ekonomiya
DOCX
Module 9 session 2
DOC
AP 10 dll quarter 1 week 8 kontemporaryung isyu july 24 to 28
DOCX
ESP 9 MODYUL 3
PDF
Ap 9 module 1 q1
DOC
ESP 9 Module 1
PPTX
Katarungang panlipunan
DOCX
Module-3-PSMM.docx
PPTX
Mataas na gamit at tunguhin ng isip at kilos loob
DOCX
ESP 9 MODYUL 3
PPTX
Konsepto at Katuturan ng pagkamamayan (Citizenship)
DOCX
ESP Grade 9 Module 13 session 1
Module 12 session 1
Aralin 1- Konsepto at Katuturan ng Pagkamamamayan-Citizenship.pptx
ESP 9 MODYUL 3
Module 11 session 1
Es p grade 9 3rd quarter
K-TO-12 GRADE 8 FILIPINO Ikatlong Markahan
dokumen.tips_aralin-1-konsepto-at-katuturan-ng-pagkamamamayan-citizenship.pdf
Summative-test-2nd-quarter.docx
Ang pambansang ekonomiya
Module 9 session 2
AP 10 dll quarter 1 week 8 kontemporaryung isyu july 24 to 28
ESP 9 MODYUL 3
Ap 9 module 1 q1
ESP 9 Module 1
Katarungang panlipunan
Module-3-PSMM.docx
Mataas na gamit at tunguhin ng isip at kilos loob
ESP 9 MODYUL 3
Konsepto at Katuturan ng pagkamamayan (Citizenship)
ESP Grade 9 Module 13 session 1
Ad

Similar to Module 13 session 1 (20)

DOCX
ESP Grade 9 Module 13 session 2
DOCX
DOCX
DOCX
Module 13 session 3
DOCX
Module 15 session 1
PDF
646863117-EsP-9-Q4-Module-1-1.pdfedukasyon
DOCX
MODULE 13.docx.............................
DOCX
Module 10 session 2
DOCX
dddllll.docx
PDF
ESP-9_Q4_Week-1.pdf
DOCX
Module 12 session 2
PDF
ESP-9_Q4_Week-2.pdf
DOCX
Module 10 session 3
PPTX
PAGSUSURING PANSARILI TUNGO SA PAGPAPLANO SA PAGPILI NG KUKUNING KURSO.pptx
DOCX
Modyul 16 banghay aralin
PPTX
PANSARILING SALIK SA PAGPILI NG KURSO.pptx
PPTX
PANSARILING SALIK SA PAGPILI NG KURSO.pptx
PPTX
PANSARILING SALIK SA PAGPILI NG KURSO.pptx
PPTX
PANSARILING SALIK SA PAGPILI NG KURSO.pptx
PDF
Q3_LE_VE7_Lesson 1_Week-1.pdf importants
ESP Grade 9 Module 13 session 2
Module 13 session 3
Module 15 session 1
646863117-EsP-9-Q4-Module-1-1.pdfedukasyon
MODULE 13.docx.............................
Module 10 session 2
dddllll.docx
ESP-9_Q4_Week-1.pdf
Module 12 session 2
ESP-9_Q4_Week-2.pdf
Module 10 session 3
PAGSUSURING PANSARILI TUNGO SA PAGPAPLANO SA PAGPILI NG KUKUNING KURSO.pptx
Modyul 16 banghay aralin
PANSARILING SALIK SA PAGPILI NG KURSO.pptx
PANSARILING SALIK SA PAGPILI NG KURSO.pptx
PANSARILING SALIK SA PAGPILI NG KURSO.pptx
PANSARILING SALIK SA PAGPILI NG KURSO.pptx
Q3_LE_VE7_Lesson 1_Week-1.pdf importants
Ad

More from andrelyn diaz (20)

DOCX
LAC PLAN.docx
DOC
Guidance action plan 21-22.doc
DOCX
1st ESP 10-Week 1 Session 1.docx
PPTX
G.Bermudo.pptx
DOCX
Mental Health letter and proposal.docx
DOCX
ESP 9 Modyul 2 (session 3)
DOCX
ESP 9 Modyul 2 (Session 2)
DOCX
ESP 9 Module 2 (Session 1)
DOC
ESP 9 Module 1 (session 2)
DOCX
Module 15 session 2
DOCX
Bp form 400 2020
DOCX
Module 7 session 2
DOCX
Module 7 session 1
DOCX
Module 6 session 4
DOCX
Module 6 session 3
DOCX
Module 6 session 2
DOCX
Module 6 session 1
DOCX
Module 9 session 1
DOCX
Module 9 session 3
DOCX
Module 10 session 1
LAC PLAN.docx
Guidance action plan 21-22.doc
1st ESP 10-Week 1 Session 1.docx
G.Bermudo.pptx
Mental Health letter and proposal.docx
ESP 9 Modyul 2 (session 3)
ESP 9 Modyul 2 (Session 2)
ESP 9 Module 2 (Session 1)
ESP 9 Module 1 (session 2)
Module 15 session 2
Bp form 400 2020
Module 7 session 2
Module 7 session 1
Module 6 session 4
Module 6 session 3
Module 6 session 2
Module 6 session 1
Module 9 session 1
Module 9 session 3
Module 10 session 1

Recently uploaded (20)

PPTX
Ang Sinaunang Lipunan sa Pagkakamag-anak, Pamilya, - Copy.pptx
PPTX
Tatlong Uri ng Pangngalang Pambalana - Tahas, Basal at Lansakan
PPTX
G5Q1W7 PPT FILIPINO (MATATAG)@Sir Ims.pptx
DOCX
DLL MATATAG _FILIPINO 5 Q1 W3.docx jul1 print.docx
PPTX
Kabihasnang_Tsino_Buo Kabihasnang_Tsino_Buo.pptx
PPTX
Q1_W5_FILIPINO_tekstong_ekspositori.pptx
PPTX
Mga Gamit ng Wika sa Lipunan (cohesive).pptx
PPT
MAKABANSA G1 Q1 W7 Matatag PPT.ppxxxxxxxtMAKABANSA G1 Q1 W7 Matatag PPT.ppxxx...
PPTX
Pansariling-Pagtugon-sa-Kalamidad (1).pptx
PPTX
Good manners and right conduct grade three
PPTX
WEEK 6.2.2.pptxijhhhhiiojhhhhhggggyuujju
PPTX
Q1 Edukasyon sa PP ICT 5 WEEK 7 DAY 5.pptx
PPTX
G5Q1W7 PPT EPP-ICT (MATATAG)@Sir Ims.pptx
PPTX
Ang Alamat ng Unggoy ay bahagi ng mayamang panitikang-bayan ng Pilipinas na p...
PPTX
Edukasyon sa PP 5 ICT Quarter 1 WEEK 7 DAY 2
PPTX
Cohesive Device_komunikasyon sa wikang filipino.pptx
PPTX
payak na pamumuhay power point presentation in values 8
PPTX
SD_AralPan 4 and 7_Session 3 guides.pptx
PPTX
Panahon ng Propaganda at Himagsikan.pptx
PPTX
Heograpiyang Pantao, Ibat-ibang relihiyon sa daigdig
Ang Sinaunang Lipunan sa Pagkakamag-anak, Pamilya, - Copy.pptx
Tatlong Uri ng Pangngalang Pambalana - Tahas, Basal at Lansakan
G5Q1W7 PPT FILIPINO (MATATAG)@Sir Ims.pptx
DLL MATATAG _FILIPINO 5 Q1 W3.docx jul1 print.docx
Kabihasnang_Tsino_Buo Kabihasnang_Tsino_Buo.pptx
Q1_W5_FILIPINO_tekstong_ekspositori.pptx
Mga Gamit ng Wika sa Lipunan (cohesive).pptx
MAKABANSA G1 Q1 W7 Matatag PPT.ppxxxxxxxtMAKABANSA G1 Q1 W7 Matatag PPT.ppxxx...
Pansariling-Pagtugon-sa-Kalamidad (1).pptx
Good manners and right conduct grade three
WEEK 6.2.2.pptxijhhhhiiojhhhhhggggyuujju
Q1 Edukasyon sa PP ICT 5 WEEK 7 DAY 5.pptx
G5Q1W7 PPT EPP-ICT (MATATAG)@Sir Ims.pptx
Ang Alamat ng Unggoy ay bahagi ng mayamang panitikang-bayan ng Pilipinas na p...
Edukasyon sa PP 5 ICT Quarter 1 WEEK 7 DAY 2
Cohesive Device_komunikasyon sa wikang filipino.pptx
payak na pamumuhay power point presentation in values 8
SD_AralPan 4 and 7_Session 3 guides.pptx
Panahon ng Propaganda at Himagsikan.pptx
Heograpiyang Pantao, Ibat-ibang relihiyon sa daigdig

Module 13 session 1

  • 1. BAITANG 9 DETAILED LESSON LOG Paaralan Mataas na Paaralang Nasyonal ng Las Piñas-Gatchalian Annex Baitang 9 Guro Andrelyn E. Diaz Asignatura Edukasyon sa Pagpapakatao Petsa ng Pagtuturo Oras January 31, 2019 2:50-3:50 (Rizal) 4:10-5:10 (Bonifacio) 5:10-6:10 (Luna) 6:10-7:10 (Mabini) Markahan Ika-apat Unang Sesyon I. LAYUNIN A. Pamantayang Nilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga pansariling salik sa pagpili ng track o kursong akademik, teknikal-bokasyunal, sining at disenyo at isports B. Pamantayang Pangnilalaman (Content Standard) Nagtatakda ang mga mag-aaral ng sariling tunguhin pagkatapos ng haiskul na naaayon sa taglay na mga talent, pagpapahalaga, tunguhin at katayuang ekonomiya C. Pamantayan sa Pagganap (Performance Standard) Pangkaalaman: Nakikilala ang mga pagbabagosa kaniyang talent, kakayahan at hilig ( Mula Baitang 7) at naiuugnay ang mga ito sa pipiliing kursong akademiko, teknikal-bokasyunal, sining at isports, negosyo o hanapbuhay  Naipaliwanag ang mga islogan at naiugnay ito sa kalayaan na mapasiya mula sa mga pansariling salik sa pagpili ng kurso  Naipahayag ang kakayahang magpasiya para sa sarili at malayang kilos-loob sa pagpili ng kukuning kurso Pangkasanayan: Napagninilayan ang mahahalagang hakbang na ginawa upang mapaunlad ang kaniyang talent at kakayahan ayon sa kaniyang hilig, interes, kasanayan (skills) at mga pagpapahalaga.  Nakapagplano ng mga hakbangin para sa kursong kukunin sa pamamagitan ng pagsusuri sa sarili (self-assessment) na magiging batayan sa pagpili ng tamang kurso o trabaho  Natutukoy ang interes o hilig at mga kaugnay na trabaho o hanapbuhay upang maging batayan sa pagpili ng tamanag kurso Pang-unawa: Napatutunayan na: Ang pagiging tugma ng mga pansariling salik sa mga pangangailangan (requirements) sa napiling kursong akademiko, teknikal-bokasyunal, sining at isports, negosyo o hanapbuhay ay daan upang magkaroon ng makabuluhang hanapbuhay o negosyo at mayiyak ang pagiging produktibo at pakikibahagi sa pagpapaunlad ng ekonomiya ng bansa  Pagtalakay ng nilalaman ng pagpapalalim, pagsagot sa mga tanong sa Tayahin ang iyong Pag-unawa, pagbuo at pagpapaliwanag ng tatlong Batayang Konsepto Pagsasabuhay: Natutukoy ang mga paghahandang gagawin upang makamit ang piniling kurong akademiko, teknikal-bokasyunal, sining at isports, negosyo o hanapbuhay (Hal., pagkuha ng impormasyon at pag- unawa sa mga tracks sa Senior High School)  Pagsasagawa ng Heksagon ng mga interes at hilig at ang
  • 2. paraan ng pagbabalanse ditto  Pagninilay sa mga natukoy na interes/hilig, kasanayan, talent, mga pagpapahalaga at mithiin sa buhay bilang paghahanda sa paghahanap-buhay  Pagbubuo ng plano gamit ang Force Field Anaysis Tiyak na Layunin Pangkaalaman: Nakikilala ang mga pagbabagosa kaniyang talent, kakayahan at hilig ( Mula Baitang 7) at naiuugnay ang mga ito sa pipiliing kursong akademiko, teknikal-bokasyunal, sining at isports, negosyo o hanapbuhay  Naipaliwanag ang mga islogan at naiugnay ito sa kalayaan na mapasiya mula sa mga pansariling salik sa pagpili ng kurso  Naipahayag ang kakayahang magpasiya para sa sarili at malayang kilos-loob sa pagpili ng kukuning kurso II. NILALAMAN MODYUL 13: MGA PANSARILING SALIK SA PAGPILI NG TRACK O KURSONG AKADEMIK, TEKNIKAL-BOKASYONAL, SINING AT DISENYO, AT ISPORTS III. KAGAMITANG PANTURO (Learning Resources) A. Sanggunian (References) 1. Mga Pahina sa abay ng Guro(Teacher’s guide pages) Gabay ng guro pahina 105-113 2. Mga Pahina sa Kaga- mitang Pang-mag-aaral (Learner’s module pages) Modyul ng Mag-aaral Pahina 201-231 3. Mga Pahina sa teksbuk (Textbook pages) 4. Mga Pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s guide pages) Manila paper, Movie clip, powerpoint, mga larawan, Graphic Organizer B. Iba pang Kagamitang Panturo (Other Learning Resources)) Lapel, whiteboard marker, laptop, speaker IV. PAMAMARAAN (Procedures) A. Balik-aral sa nakaraang aralin at /o pagsisimula ng aralin (Review previous lesson) (5 minutes) Pakikinig sa awiting: “Pagsubok” Ang pagpupunyagi ay pagtitiyaga na maaabot o makukuha ang iyong layunin o mithiin sa buhay B. Paghahabi ng layunin sa aralin (Establishing purpose for the Lesson) (5 minutes) Panonood ng videoclip Pagsisikap ng isang mag-aaral sa kanyang pag-aaral https://youtu.be/pO5is6VWMo4?t=16
  • 3. C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin (Presenting examples/instances of the new Lesson) (5 Minutes) Unang Bahagi: Paggawa ng Multiple Intelligence Survey Form Mula sa pahina, 205-207 Ikalawang Bahag (Hilig): Paggawa ng RIASEC mula sa pahina 210-211 D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1 (Discussing new Concept and Practicing Skills #1) Ikatlong Bahagi (Kasanayan): Paggawa ng Tseklist ng mga Kasanayan (Personal Skills Checklist), mula sa pahina 212-213 E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 (Discussing new concept and Practicing Skills #2) Ipapaliwanag ang resulta Sa kanilang REASIC result F. Paglinang sa Kabihasnan (Formative Assessment) (10 minutes) Ipapabasa sa mga mag-aal ang pahina 217-219 G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay (Finding Practical Applications of Concepts and Skills in Daily Living) (10 minutes) Mga pansariling salik sa pagpili ng Track o kurso daan sa maayos at maunlad na hinaharap. H. Paglalahat ng aralin (Generalizations) (5 Minutes Mga PansarilingSaliksapagpilingtrack o kurso Track o kursongakademiko, teknikal-bokasyunal, sining at disensyo at isports
  • 4. I. Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning Assessment) (5 minutes) J. Karagdagang Gawain para sa takdang aralin/remediation (Additional Activities for Application and Remediation) (3 minutes) Ipapagawa ang Ikaapat na Bahagi (Pagpapahalaga) Pahina 213- 214 at ang Ikalimang Bahagi (Mithiin) Pahina 214-215 III. MGA TALA IV. PAGNINILAY A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya. ___Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% pataas B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain para sa remediation. ___ Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation C. Nakatulong baa ng remedial? Bilang ng mag- aaral na nakaunawa sa aralin. ____ OO ____HIINDI ____ Bilang ng mga mag-aaral na nakaunawa sa aralin D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloysa remediation? ____ Bilang ng mag-aaral na nagpatuloy sa remediation E. Alin sa mga istrate-hiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? ____ Pagsasadula ____ Kolaboratibong pagkatuto ____ Iba’t-ibang pagtuturo ____ Lektyur ____ Pangkatan Iba pa ___________________________________________________ F. Anong aralin ang aking naranasan na solusyonan sa tulong ng aking punong-guro at superbisor? ____ Bullying sa pagitan ng nga nag-aaral ____ Pah-uugali/Gawi ng mga pag-aaral ____ Masyadong kulang sa IMs ____ Kakulangan sa kagamitang panteknolohiya ____ Kompyuter ____ internet Iba pa ____________________________________________________ G. Anong kagamitang panturo ang aking ____ Lokal na bidyo ____ Resaykel na kagamitan
  • 5. nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa guro? Iba pa ___________________________________________________ Inihanda ni: Binigyang-pansin ni: Andrelyn E. Diaz VIOLETA M. GONZALES Guro, Baitang 9 Chief, CID/ OIC-ASDS Officer-in-Charge